Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC VGA แล้วมัน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by xodiax View Post
    ลองเปลี่ยนฮาร์ดดิสก์ดูครับ เคยเป็นเหมือนกัน หาสาเหตุตั้งนาน ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่ PSU ไฟไม่พอ พอลองถอดพัดลมที่เพิ่มไปก็ไม่หาย ถอด DVD Drive ก็ไม่หาย เอาแรมมาเปลี่ยนก็ไม่หาย(ของเครื่องอื่น) สุดท้ายเปลี่ยน HDD ใช้ได้เฉยเลย ลองดูนะครับ เอาใจช่วย
    เห็นด้วยครับ ว่าเป็นที่harddisk ถ้ามีสำรองเอามาเปลี่ยนแล้วลองลงwindowใหม่ดูเลยครับ

อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นเปลี่ยนharddiskใหม่แล้วลงก็หาย ส่วนharddiskก็เอาไปเคลมเลยครับ

Comment

เข้า Save mode เอาโปรแกรม OC ของท่านออกไป(ผมคิดว่า ท่านน่าจะ Save Profile ทิ้งไว้ให้มัน OC ไว้ที่ค่านี้ตลอด คือค่าที่ค้าง) แล้วลองเข้าใหม่ดูคับ
      ส่วน พาวเว่อร์น่าจะเป็นอีกสาเหตุหนึ่งน่ะคับ เพราะมันไม่น่าจะพอแล้ว

Comment

Working...
      X