Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร OC phenom 9750 กับ Ecs A790GXM-A ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร OC phenom 9750 กับ Ecs A790GXM-A ครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านครับ
    ขอสูตร OC phenom 9750 กับ Ecs A790GXM-A ครับ
    คือต้องปรับอย่างไรบ้างครับ มือใหม่ครับ

อันนี้ก็เป็นสูตร oc ทั่วๆไปนะคับไม่ได้เจาะจง

1.ปรับบัสไปเรื่อยๆเท่าที่แรมจาไหว
    2.ควบคุมอุณหภูมิ
    3.ถ้าบัสไปได้ต่อแต่ตันที่อุณหภูมิให้ลดตัวคูณแล้วเพิ่มบัสจะได้แบนวิดเพิ่มขึ้น
    4.ทุกๆครั้งที่ตันไปเพิ่มไฟที่ละ 0.05 ไปเรื่อยๆ โดยดูข้อ 2 ควบไปด้วย

แค่นี้แหละคับง่ายๆ อย่างมากก็เครม

Comment

Originally posted by sneakama View Post
      อันนี้ก็เป็นสูตร oc ทั่วๆไปนะคับไม่ได้เจาะจง

1.ปรับบัสไปเรื่อยๆเท่าที่แรมจาไหว
      2.ควบคุมอุณหภูมิ
      3.ถ้าบัสไปได้ต่อแต่ตันที่อุณหภูมิให้ลดตัวคูณแล้วเพิ่มบัสจะได้แบนวิดเพิ่มขึ้น
      4.ทุกๆครั้งที่ตันไปเพิ่มไฟที่ละ 0.05 ไปเรื่อยๆ โดยดูข้อ 2 ควบไปด้วย

แค่นี้แหละคับง่ายๆ อย่างมากก็เครม

ขอบคุณครับ

แต่ชอบตรงที่ว่า อย่างมากก็เครม

Comment

Working...
      X