Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบทีระหว่าง ซื้อ RAM เพิ่มหรือ card จอใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบทีระหว่าง ซื้อ RAM เพิ่มหรือ card จอใหม่

ตอนนี้ ใช้ Asrock AM2N6 อยู่ มี VGA on board (Gforce 61000)
    และ RAM 512MB/533

กำลังตัดสินใจเพิ่ม Card จอ โดย
    1 ซื้อcard จอ ใหม่ ที่มี RAM 256
    หรือ
    2 ซื้อ RAM ใหม่อีก 512 แล้วshare ram on board ที่ 256 MB

วิธีไหนดีกว่ากันทั้งในด้าน คุณภาพและราคา

ควรเพิ่มทั้ง 2 อย่าง แต่ถ้าพอใจกับ VGA onboard ก็เพิ่ม ram ครับ

Comment

ซื้อการ์ดจอใหม่ครับ ชัวกว่า

Comment

เคยใช้ 6100 vga on แชมา128 เล่น เกมไรไม่เหนได้เลย ได้แต่เกมเก่าๆ ผมว่าหาการ์ดจอ ก่อนดีกว่า แรมจะได้ไม่ต้องแชร์ไปการ์ดจอ

Comment

VGA ดีกว่าครับ เห็นผลชัดเจน

Comment

ตอนนี้ ซื้อการ์ดจอตรงประเด็นที่สุดครับ และมีงบเท่าไรที่จะเพิ่ม สำคัญกว่าครับ

Comment

ซื้อการ์ดจอดีก่าครับ แต่ขออย่างเดียว อย่างต่ำต้อง 7300GT หรือ X1600 ขึ้นไปนะ
              ถ้าเล่นรุ่นต่ำกว่านี้เสียดายเงินครับ ไม่แตกต่างกันมากนัก

Comment

Working...
              X