Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยครับ ร้อนเกินไปไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยครับ ร้อนเกินไปไม๊

บางที cpu ไปแตะๆ 62 เลยครับ เคสซื้อมาใหม่ช่องเสียบ HDD มันเป็นแบบดึงทางข้าง ติดพัดลมยากสุดๆ แถมหนวกหูอีก เซ็งเลยครับ เสียไป 2 พันกว่าๆ ( รวมค่าโม )
    นี้กว่าจะใด้อัฟเกรดอีกทีก็คงอีกพักใหญ่ ไม่รู้คอมพ์มันจะทนใหวรึเปล่า ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

** ปล . ไช้ อีนังแม็ก 460w ต่อกราวทางตัวถังนะครับ ไฟลบเยอะจัง มันจะส่งผลไรไม๊หนิ

อะโห ขออนุญาติ ทำการป้องกันร่วงไปหน้า 2 เบาๆ นะครับ

Comment

เฉยๆครับ ผม fulload ก็ 60 กว่าๆ ถ้าซิ้งค์/พัดลมเดิม กดไป 70 ครับ อันนี้โมหน่อยๆ เลย 60 กว่าๆ

Comment

เซ็นเซอร์เพี้ยนหรือติดซิ้งไม่แน่น

Comment

ถ้าไม่ OC ก็ร้อนเกินไปแล้วครับ ลองดูซิ้งค์ว่าแน่นหรือไม่ หรือท่านไปหยอดซิลิโคนมากไปก็ร้อนได้

Comment

ตอนนี้ ไช้ซิงค์ที่แถมมา กับซิลิโคนถูกๆ น่ะครับ ไม่ลากเลยแม้แต่นิดเดียว เล่นเกมส์ออนไลน์เบาๆ เปิดเว็ปนิดหน่อย ฟังเพลงนิดนึง ไปแล้วครับ 60+- ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
            X