Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเพื่อนๆแนะนำ cpu สำหรับแปลงfile หนังให้ที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเพื่อนๆแนะนำ cpu สำหรับแปลงfile หนังให้ที่ครับ

สวัสดีครับ
    ตอนนี้ผมใช้ mainboard asus p5nsli CPU pentium d820 ram 2gb hdd sata 500gb
    ครับ ผมแปลง file mkv เป็น mt2s ด้วย prog mkv2vob สำหรับหนังประมาณ 6gb จะใช้เวลา 12 ชม ซึ่งนานมากเกินไปหน่อยนะครับ
    ผมก็อยากได้cpu ที่เหมาะสม โดยราคาไม่แพงมากนัก ยิ่งได้งบประมาณต่ำได้ยิ่งดีครับ ไม่อยากให้งบประมาณเกิน 5000 บาทครับ ถ้าได้ซัก 3000 บาทก็จะดีมากนะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นตัวไหนได้ถึงจะดีครับ ถ้าลดเวลาได้ เช่น หนัง 6gb ใช้เวลา 6 ชมยิ่งดีครับ
    รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

asus p5nsli ใส่ Qxxxx ไม่ได้
    งั้นเอา Exxxx ไปใช้น่าจะแรงกว่า PD ของเก่าเยอะ

http://support.asus.com/cpusupport/c...s&model=P5NSLI

ตามที่ดูๆ แล้ว ที่มี CPU C2D ที่จำหน่ายอยู่ตอนนี้ก็เป็น E7300 ราคา 4100 ฿
    หรือหามือ 2 พวก E6xxx ที่มี L2 4MB ก็น่าจะแจ่มเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ทางอินเทลรู้สึกว่าจะมีโปร ดีๆ ฟันธงไปเลยครับ Q8200 Q6600

Comment

Working...
      X