Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพาเวอร์ของPC Power& Coolingดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพาเวอร์ของPC Power& Coolingดีมั้ยครับ

พอดีซื้อมาที่J.I.B. 420W Silencerราคาประมาณ2400 บาท
    ถ้าเทียบกับ Enermax/Tragan/Thermaltake/Gigabite/แบรนด์อื่นๆ เป็นยังไงบ้างครับ

แล้วเจ้าใหนบ้างที่มีตัวแทนในไทยครับ

เพื่อนแนะนำว่า เป็นแบรนด์ที่ดีที่สุด แต่หน้าตาไม่สวย
    อยากจะเก็บข้อมูลเผื่อจาอัพเกรด หรือจัดเซ็ทใหม่ครับ
    ตัวนี้ครับที่ซื้อมาhttp://www.pcpower.com/products/desc...ATX/index.html

ข้างๆฉลากไม่บอกละเอียดเท่าใหร่ แต่ดูกล่องกับฉลากได้รับมาตรฐานเยอะเหมือนกัน
    รับประกัน5ปี นานที่สุดแล้วเท่าที่ดูมาทุกแบรนด์

ที่เมืองนอกเห็นเชียร์กันเยอะ เรื่องของเพาเวอร์นี่มันพิสูจน์กันยาก อย่างผมใช้ antec-phamtom500 แค่ 5oow.เองราคาปาไปตั้ง 8,000 ยังซื้อมาเลย ส่วนเหตุผลมีข้อเดียวคนมันชอบครับแค่นั้น ก็ตามๆกันไปเถอะครับ
    Last edited by slate; 29 Dec 2008, 18:34:01.

Comment

ดีครับแต่ราคาสูงมาก ผมชอบเพราะมันเป็น Single Rail

Comment

Single Rail มันดียังไงอะไม่รู้ -.-

Comment

ไม่เคยใช้ครับ แต่ดูราคาแล้ว น่าจะดี(มากเลยนะ) - -'

คงระดับเดียวกะพวก tagan enemax นั่นเลยแหละ

Comment

ยี่ห้อนี้ ดี นะ เมืองนอกเขาคุยกัน มา

Comment

ยี่ห้อนี้ใช้อยู่ตัว 500w กับ system ตามลายเซ็นต์ ลาก ซีพียู+ฮาร์ดดิส2ลูก+8800GT SLi เล่นเกม crysis เป็นชั่วโมงไม่มีดับ ผมว่าใช้ได้ทีเดียวครับ

Comment

ดีครับยี่ห้อนี้ แต่มันแพง

เห็นจากราคา 2400บาท 420w ผมว่าไม่แพงนะ

ลองดูรุ่น 700w+ โค-ตะ-ระ แพงเลย

อย่างว่าแหละมัน Single Rail

Comment

470w หรือเปล่าครับ 2400 ประกัน 5 ปี ถ้า 420w จะเป็น ocz นะประกัน 3 ปี

Comment

เคยอ่านในหนังสือ เค้าบอกเลยว่ายี่ห้อนี้ดีมากๆ อ่ะท่าน

Comment

จ่ายเต็มอีกตัว

Comment

ยืนยันว่าดีมากๆๆ ด้วยคนครับ ประกัน 5 ปีด้วยนะ ยาวๆเลย

Comment

สุดยอดเหมือนกันครับตัวนี้จ่ายเต็มๆผมยังเลงๆตัว750Wไว้เลยครับราคาไม่ต่างจากตัวอื่นมากครับผมว่านะ

Comment

ของผมก็ใช้ครับ 500W Silence ราคา 2800 ที่ J.I.B
                            ประกัน 5 ปี เงียบมาก

Comment

ดีแน่นอน เพราะผมใช้อยู่ -..-

Comment

Working...
                              X