Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ แชร์ไฟล์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ แชร์ไฟล์ไม่ได้

คือ ว่าวันนี้จะแชร์ไฟล์ผ่าน LAN น่ะครับ เครื่องนึงเป็นไวเลส อีกเครื่องเป็นสาย Lan ปกติเวลาแชร์ไฟล์ ผมก็ใช้วิธีเดิมๆ คือ คลิ๊กขวา เลือกsharing แล้วก็ตั้งๆไปเรื่อยๆ เปิดดูใน My network ก็เห็นครับ เห็นทั้งคู่เลย แต่ว่าพอคลิ๊กเข้าไปกลับเข้าไม่ได้มันฟ้องว่า not permission อะไรสักอย่าง ยาว ประมาณให้สอบถาม Admin อะไรประมาณนั้น ต้องทำยังไงอ่าครับ เพราะเมื่อก่อนเคยแชร์ก็แชร์ได้มาตลอด มีคราวนี้แหละที่แปลกๆ

มันขึ้นหยั่งงี้อ่า ตอนคลิ๊กเพื่อเข้าไปดูที่ในเครื่อง ช่วยด้วยนะครับ หมายเหตุ: มันเห็นเครื่องใน My network place แล้วครับ

ศึกษาต่ออังกฤษท่อตัน
    Last edited by Ryuma; 29 Dec 2008, 22:22:35. Reason: เพิ่มรูป

Folder Options => View => Use simple file sharing (Recommended)

Comment

ติ๊กแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้อ่า

Comment

อ้ากก ไม่มีใครตอบเลย ฮือๆๆ

Comment

ดันๆ ช่วยตอบด้วย

Comment

เรียกใช้ตามไอพี เช่น เครื่องที่แชร์ ip 192.168.3
            ก็เรียก \\192.168.1.3 จะมีฟายแชร์ออกมา

Comment

งั้นก็เปลี่ยนกลับให้เครื่องที่จะมา copy ข้อมูลเรา สร้าง folder เอาไว้ และ allow ให้สามารถเปลี่ยนแปลงข้อมูลใน folder ได้
              แล้วให้อีกเครื่อง upload ไฟล์เข้าไปแทน

Comment

Working...
              X