overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: True:iphone ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับโปรฯหน่อยครับ

OverclockZone Member rbclub's Avatar

Default True:iphone ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับโปรฯหน่อยครับ

จากที่เพื่อนๆทราบกันแล้วว่าTrueได้สัญญาเอาiphoneเข้ามาขาย
    ผมก็เป็นคนนึงที่อยากใช้iphone เลยอยากขอความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องราคา หรือเรื่องสัญญา

http://www.truemove.com/iphone/tha/index.htm

Moderator mercadix's Avatar

- 8GB = 6,999 + (1,199 * 24) = 35,775.-

- 16GB = 10,449 + (1,199 * 24) = 39,225.-

แพงหูฉี่ Package ที่เป็น Airtime น้อยมาก เท่ากับโทรฟรีได้วันละ 3 นาทีเท่านั้น ... อีกประการนึงคือ ใครจะใช้ Technology เดิมๆ ตั้ง 24 เดือน ในเมื่อ Techology มันเปลี่ยนไวกว่ามาก

OverclockZone Member Macy's Avatar

อันนี้เห็นด้วย ลองนึกถึง 1ปีที่ผ่านมาเทคฯมือถือไปขนาดไหน HTC , Samsung , Nokia ฯลฯ ผมเองไม่เชี่ยวเรื่องมือถือนัก แต่เท่าที่ผ่านตามาถือว่ารุ่นใหม่ออกมาเร็วมาก

OverclockZone Member Fah's Avatar

แพง ขนาดนี้
    สงสัย คน ก็ยังคง นิยม เครื่องหิ้ว อยู่เหมือนเดิม

OverclockZone Member

สำหรับตอนนี้ผมยังไม่เห็นประโยชน์ที่ได้จากการใช้ iPhone ที่ขายโดย True Move เลยครับ
    คือพยายามมองหาแล้วว่ามีดีกว่าเครื่องหิ้วตรงไหน
    ยังคงหาไม่พบเลย
    แถมรู้สึกว่ามีสกรีนโลโก้ทรูมูฟหลังเครื่องด้วยมั้ง ? -____-'

OverclockZone Member Trojan's Avatar

สัญญาทาส 2 ปี *-*

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

มันไม่ต้องใช้ตังสดใช่ม่ะ

OverclockZone Member gamie's Avatar

ผ่อนอีก 2 ปี พออีก ปีข้างหน้าเครื่องมือ 2 อยู่ที่ 5 6 พันแล้ว Nokia 5800 คุ้มกว่าอีก(ความคิดเห็นส่วนตัว)

OverclockZone Member Tonkus35's Avatar

ผมเชียร์เครื่องหิ้วครับ ฟันธง!

ให้พ่อมันใช้

OverclockZone Member axdaman's Avatar

เข้ามามุง ...

OverclockZone Member Kho_t_de's Avatar

Quote Originally Posted by axdaman View Post
    เข้ามามุง ...

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

แพงเกินไปครับ แพงมากๆ

แล้วผมว่า DTAC กะ AIS คงไม่น่ามีหวังแล้วแหละเพราะ Apple นิยมแบบผูกขาดอยู่แล้ว (1 ประเทศ 1 เจ้า)

แต่ถ้าเกิดได้ขึ้นมาจริงๆ ราคาคงตัดกันให้ถูกลงอยู่แล้วแหละ

OverclockZone Member rck_devil's Avatar

ไม่ใช้ครับยี่ห้ออื่นก็มี

OverclockZone Member tongov74's Avatar

Quote Originally Posted by gamie View Post
    ผ่อนอีก 2 ปี พออีก ปีข้างหน้าเครื่องมือ 2 อยู่ที่ 5 6 พันแล้ว Nokia 5800 คุ้มกว่าอีก(ความคิดเห็นส่วนตัว)
    ความคิดคล้ายๆผม สัญญาบ้าบออะไรตั้ง2ปี เครื่องหายทำไง? เบื่อก็เปลี่ยนไม่ได้อีก

แต่ถ้าถามว่าราคาแพงไปไหมมันไม่แพงมากขนาดนั้นเพราะมันเหมือนผ่อนเครื่อง แต่มันผูกมัดกันนานเกินไป แล้วนิสัยคนส่วนใหญ่เขาไม่ได้คิดจะใช้นานขนาดนั้นแน่นอน เดี๋ยวเทคโนโลยีใหม่ๆมาก็อยากเปลี่ยนกันอีก เฮ้อคิดได้แค่นี้รอตั้งนาน

เหตุผลจากทางทรูมูฟว่าทำไมของเขาถึงดีกว่าเครื่องหิ้ว
    ซึ่งอ่านแล้วก็ขัด ๆ อยู่ ไม่เห็นมันจะจริง =w=
    http://www.truemove.com/iphone/tha/qa_price_plan.htm

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

ผลประโยชน์ก็ตกที่ apple สินะ = = "

OverclockZone Member win008's Avatar

มีตังค์ ไม่มีบัตร ก็ชื้อไม่ได้ ขำวะ

ทำใม ไม่ขายแบบ macbook ละ

เซ็ง เลย

OverclockZone Member wangtrirat's Avatar
    ฟิล์ม ภาพยนต์ MPV RSU

ต่างประเทศเขาเป็นีระบบนี้กันหมดแล้วละครับ เวลามาบ้านเราก็เลยเป็นเรื่องที่แปลกๆ

ผมว่า มันก็ถูกดีนะ 1399 เอง ต่อเดือน ไม่ต้องจ่ายทีเดียว เฉลี่ยแล้ว เราจ่ายแค่วันละ50

(8กิก) ใช้โทรค่าโทรรวม ค่าเน็ตรวม สะดวกดีครับ แถมได้โหลดแอป ของทรูฟรีๆ และเราอาจจะได้ใช้ Apps Stores ในอนาคตด้วย และ 3G

เหอะๆ ผมกำลังจะขอทำเรื่องอยู่ แต่ผมก็ต้องขอแม่อยู่ดี เพราะต้องมีอายุ 20ปีขึ้นไป

เรื่องโลโก้ทรูมูฟ ผมว่าไม่น่าจะเอามาแปะแต่อย่างใด ถ้ามันเอามาแปะ ผมจะใส่ซิลิโคน อิอิ

รักษาเท่าชีวิต ไม่งั้นได้งานเข้ายาวแน่นอนครับ

เอาใจวัยรุ่นแท้ๆเรยละครับ ไม่ต้องจ่ายเยอะๆทีเดียว แต่พูดถึงนะครับ ใครไม่เคยใช้ไอโฟนไม่รู้หรอกครับ ว่ามันไม่ค่อยจะน่าเบื่อมากมายซักเท่าไร เทียบกับโนเกียแล้ว คนละเรื่องครับ

ตอนนี้ผมใช้ตระกูล Windows Mobile อยู่ ของเล่นเยอะ แต่ที่ต้องการบนไอโฟนคือ เล่นเพลง หนัง ดนตรี เกมส์ครับ เล่นแนวมาก

ใครไม่เข้าใจคุณสมบัติที่แท้จริงของไอโฟน อย่าเพิ่งเอ่ยปาก บอกว่า มันเป็นอย่างโน้นเป็นอย่างนี้

"คุณใช้มันไม่หมดต่างหาก เพราะคุณหาตัวตนมันไม่เจอ เหมือน WM แหละครับ ใช้ไม่เป้น เพราะอ่านอังกฤษไม่ออกบ้าง แฮงค์บ่อยบ้าง ใช้ยากบ้าง" ถ้าหากศึกษาเครื่องตระกูล WM OSX Linux Android ดีๆเนี่ย จะพบว่า คุณสมบัติมันเหลือล้นเลยครับ

เครื่อง O2 Zinc ผมเนี่ย ซื้อมาใช้เล่นเน็ต ก่อนหน้านั้นใช้อะตอมแล้วมันหาย

เครื่องมันหน้าตาทูเดย์น่าเบื่อๆแบบเดิม เวลาเลื่อนต้องมาด้านข้าง น่าเบื่อ เครื่องอะไรใช้ยาก

ปัจจุบัน มีคุณสมบัติเทียบเท่า HTC Viva เลยทีเดียว แค่ไม่มี GPS กับ แบตหมดเร็ว

ที่ได้คือ หน้าตาที่เหมือนกัน ใช้งานง่ายขึ้น มี Navigator เพราะผมใช้ Bluetooth GPS ต่อ

อีกหลายๆโปรแกรม เช่น ดูหนังฟังเพลง ลง SRS เพิ่มมิติเสียง ลงโปรแกรมจูนเครื่องดนตรี ทำให้ผมไม่ต้องไปซื้อ จูนเนอร์มาจูนไวโอลินของผมเลย

กล้องตัวนี้ไม่เท่าไร แต่ก็ดีกว่าบางรุ่น เสียงเบาหน่อย อันนี้ยอมรับ มันเป็นข้อด้อย แต่เราไม่ได้เน้นฟังเพลง ไม่งั้นคุณไปซื้อมือถือจีนมาฟังเลย รับรองหูแตก

ระบบ นัดหมายที่ยอดเยี่ยม และ Push mail ที่ผมสามารถตอบรับลูกค้า ได้อย่างรวดเร็ว

ฟังดังนี้คงอธิบายไม่หมด

เครื่อง WM ใช้เกี่ยวกับงาน บันเทิงเล็กน้อย ของเล่นโปรแกรมเยอะ

iPhone 3G ผมจะเอามาเล่นดนตรี จูนดนตรี เล่นกลอง เล่นกีต้าร์บนจอ ใช้งาน Multi-Touch เกี่ยวกะภาพ เล่นเว็บนอกสถานที่ อันนี้ยอมรับว่ายอดเยี่ยมกว่า WM มาก ฟังเพลง เสียงดีจัดเลยทีเดียว ดูหนังความละเอียดสูง และเป็นเนวิเกเตอร์เล้กน้อย (ในอนาคตเพราะตอนนี้ยังไม่มีแผนที่ไทยสมบูรณ์)

สรุปคือ ผมขาด WM ไม่ได้อยู่ดี แต่ก็ต้องการน้องไอ

ข้อควรรู้:iPhone รุ่นแรก ใส่หูฟังธรรมดาไม่ได้
    ทั้ง2รุ่น ใช้บลูทูธในการส่งไฟล์ต่างๆไม่ได้ หูฟังที่ใช้ A2DP ไม่ได้ และต้องใช้แต่ของแอปเปิ้ลเท่านั้น

เป้นทางเลือกที่น่าสนใจ สำหรับใครที่อยากเป็นเจ้าของโดยไม่ต้องเสียดายเงินก้อนโต ไปกับโทรศัพท์เครื่องเดียว เหมือนตอนที่ผมซื้อ O2 Atom

รายชื่อเว็บเกี่ยวกับ PDA

PDAmobiZ
    MRpalm

Last edited by wangtrirat; 31 Dec 2008 at 17:33:10.

OverclockZone Member silverknight's Avatar

เครื่องหิ้ว ได้รับความนิยม แน่นอนครับ แต่เป็นผม ไม่เล่น ไม่คิดอยากจะเล่น iPhone ซะงั้น อิอิ

ใหญ่ไป :P

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks