ต้องการมาใช้งาน convert พวก AVCHD ครับ
พอดีเพิ่งได้กล้องมา มัน convert file ได้ช้ามากครับ
ผมไม่ได้ติดตามเรื่อง Cpu นานแล้วก็เลยไม่ทราบว่าช่วงนี้ควรใช้อะไรครับ
ขออนุญาติรบกวนด้วยครับ

อยากได้ cpu ของ intel
mainboard จำเป็นต้องเป็น chipset ของ intel ใหมคับ? อยากได้ของ Asus
แรม 4 gig พอใหมครับ?ของอะไรดีครับ
Display card ใช้ของค่ายอะไรดีครับ? รุ่นอะไรดีครับ

ไม่เอา Harddisk ไม่เอาจอ ไม่เอา Dvd writer เอาแค่ข้างบน
จะมีความเป็นไปได้ใหมครับ?สำหรับ 15,000 บาท

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ
น้องคม