Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมซื้อบลูเรได๊ซ์มาใช้จะคุ้มใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมซื้อบลูเรได๊ซ์มาใช้จะคุ้มใหม

ถ้าผมซื้อบลูเรได๊ซ์มาใช้จะคุ้มใหม
    แนะนำทีครับ

ถ้าเงินไม่คิดว่าการซื้อมาใช้จะเดือดร้อนก็ซื้อมาใช้เถอะครับ อนาคตจะต้องใช้อยู่ดี
    เเต่ถ้าคิดในทางพอเพียงคงไม่จำเป็นที่จะต้องซื้อตอนนี้เพราะ เเผ่นไดว์ยังมีราคาสูงไม่ค่อยเป็นที่นิยมสำหรับตอนนี้
    เเต่ถ้าคิดว่าซื้อมาเเล้วใช้ประโยชน์ได้เต็มที่ ซื้อไปเลยครับ

อย่าลืมอับหนัง ชมพู 1080p ลงบิทด้วยนะครับเอาเด็ด ๆ

Comment

หลอ

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ว่าซื้อมาทำอะไร

Comment

กำ

Comment

ถ้าจำเป็นใช้จริงๆค่อยซื้อครับ ตอนนี้เครื่องก็แพงแผ่นก็แพง ถ้า DVD ใช้พอก็ใช้ DVD ไปก่อนครับ

Comment

ถ้าคุณจะลงทุนเพื่อทำ HTPC (Home Theater PC) ก็ถือว่าน่าสนใจครับ

Comment

Bluray อ่านอย่างเดียว หรือว่าไรท์ได้ด้วยครับ ถ้าจะซื้อตอนนี้ ซื้อแบบไรท์ได้ด้วยไปเลยดีกว่าครับ (แต่แผ่นก็ยังแพงอยู่ดี) ชั่งใจดูเอาครับ ว่า จำเป็นมากไหม ถ้าจำเป็น ก็ซื้อเลย ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

Comment

ถ้าไดร์ฟยังอ่านไฟล์ mkv. ไม่ได้ ผมว่าไม่คุ้ม

Comment

คิดว่ายังไม่คุ้มครับ

Comment

คิดว่าไม่คุ้มครับ
                        ตอนนี้ยังไม่แพร่หลาย และยังแพงมากๆ (เหมือนตอน DVD-RW ออกใหม่ๆ หลายพัน เดี๋ยวนี้ไม่ถึงพัน)
                        รอไม่นาน ในปีหน้า(2009) น่าจะลงมากๆครับ

Comment

จริงๆ แล้วบลูเรย์เค้าออกแบบมาเพื่อนพวกมือโปรครับ ที่ต้องการความจุมากๆ แต่พกพาง่ายๆ ( ต้องมือโปรจริงๆ เพราะราคาแผ่นมัน ... ) ถ้าจขทก ไม่ใด้ทำจำพวกหนัง หรือไฟล์เดี่ยวๆ ขนาดมหึมา ก็ ไรท์ไส่ DVD หลายๆ แผ่นคุ้มกว่าครับ

Comment

ผมว่าเอา PS3 ไปเลยดีกว่า ถ้าไม่ได้จะเอามาทำอะไรมาก ดูหนังก็ดีนะ คุ้มกว่าเครื่องเล่นบลูเรย์อย่างเดียวหรือไดร์บลูเรย์อีกนะผมว่า

Comment

Originally posted by Hector View Post
                              ถ้าไดร์ฟยังอ่านไฟล์ mkv. ไม่ได้ ผมว่าไม่คุ้ม
                              ไดร์ Blu Ray ในคอม

มันก็ต้องอ่านได้ดิ

ไม่ใช่เครื่องเล่น - -

ยัดใส่ CD ยังอ่่านได้เลย

Comment

Working...
                              X