Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า temp เท่าไหร่ถึงเรียกว่าร้อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

65 nm 80-90 ร้อน 60-70 อุ่นๆ 30-50 เย็น

Comment

ของผม E7200@3.6 GHz Idle=48 Full=65 ไฟ = 1.25 แต่ถ้า 3.8GHz ไฟ = 1.3 Idle = 48 Full=70 ร้อนมั้ย

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
        เหอะๆ
        หนาวไปไหมท่าน
        มันเป็นที่หนาวเย็นที่สุดในโลกครับ เย็นขนาดว่าเครื่องมืออิเล็กทรอนิคส์บางชนิดไม่สามารถทำงาน

ที่สภาพอากาศแบบนั้นได้ ยกตัวอย่าง GPS ต้องเป็นแบบพิเศษ ไม่งั้นหน้าจอแสดงผล

จะไม่สามารถทำงานได้ ถ้าเย็นเกินติดลบ25องศา หน้าจอมันจะแข็งตัวจนไม่สามารถแสดงผลได้ครับ

ผมดูจากเนชั่นแนลจีโอกราฟิค ก็เลยเอามาเล่าให้ฟังอีกที

Comment

ร้อนแล้วครับ 45 ขึ้น

Comment

chill

Comment

เชื่อได้หมดทุกคนยกเว้น เกรียน อาราชิ

Comment

สำหรับผม Full Load ไม่เกิน 70 ถือว่ารับได้ครับ Idle ไม่ค่อยสน

Comment

E7300 ซิ้งเดิม @ 4.45 Idle 50 Full 80+ แหะๆ เกินนี้ไปพอเทสเห็นอุณหภูมิแว๊บๆที่ 90+ แล้วจอฟ้าเลย อิอิ
                  @4.7 นี่บอกไม่ได้ ว่า Idle Full เท่าไร เพราะเปิดไม่ทัน วาลิดเสร็จ จอฟ้าเลย อิอิ แต่ในไบออส แจ้ง 80+

ของผมเรียกว่าอะไรดีหว่า อุ่นๆเนอะ

Comment

ของท่านเรียกเดือด

Comment

Working...
                    X