Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า temp เท่าไหร่ถึงเรียกว่าร้อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า temp เท่าไหร่ถึงเรียกว่าร้อนคับ

idle 41-43 C fullload 67-70 C อย่างนี้เรียกร้อนไหมคับ

ร้อนแล้วครับ

Comment

สำหรับผม CPU เกิน 40 ก็ถือว่าร้อนครับ (ความรู้สึกส่วนตัว) แต่ VGA เกิน 80 ไม่เปนรัย

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
        idle 41-43 C fullload 67-70 C อย่างนี้เรียกร้อนไหมคับ
        ชิลๆ

Comment

Idle เกิน 70 c ถึงจะร้อน
          น้อยกว่านั้น สีทนได้

Comment

ปกตินะ

Comment

สบายมากๆ ใช้ cpu ตัวไหนอ่ะคับ
              oc ไปแค่ไหน
              fullload เลีย 70 นี่สบายเลย

Comment

ปรกตินะ

Comment

ย่างสด..

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                    สบายมากๆ ใช้ cpu ตัวไหนอ่ะคับ
                    oc ไปแค่ไหน
                    fullload เลีย 70 นี่สบายเลย
                    E5200 > 3.65 GHz คับ Fullload 67 C คับ ลากไกลกว่านี้เทสด้วย Orthos พอร้อนสัก 69-70 C Orthos ขึ้น Error เลยคับ
                    Last edited by noom9888; 30 Dec 2008, 10:40:54.

Comment

ไซบีเรียตอนหน้าหนาว อุณหภูมิตอนกลางคืนติดลบ70องศาC ตอนกลางวันติดลบ40องศาC

น่าเอาย้ายสำมะโนครัวไปลากเล่นแถวๆไซบีเรีย ไม่ต้องเปลืองน้ำแข็งแห้ง ติดลบตลอดทั้งปี 5 5+

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                        E5200 > 3.65 GHz คับ Fullload 67 C คับ ลากไกลกว่านี้เทสด้วย Orthos พอร้อนสัก 69-70 C Orthos ขึ้น Error เลยคับ
                        45 nm. ร้อนไปหน่อย
                        ซิงค์เดิมหรือป่าวคับ
                        ลองไล่ไฟใหม่ดูคับไฟอาจมากไปหน่อย

Comment

ซิงค์เดิมๆ ผมก้อ idle ประมาณ 40 คับ อันนี้ไม่ได้ลอง fullload

Comment

ของผม E4400 idle 50 ต้นครับ ลองเทส Orthos ซัดไป 80+ ครับ ซิ้งเดิม ครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                              ไซบีเรียตอนหน้าหนาว อุณหภูมิตอนกลางคืนติดลบ70องศาC ตอนกลางวันติดลบ40องศาC

น่าเอาย้ายสำมะโนครัวไปลากเล่นแถวๆไซบีเรีย ไม่ต้องเปลืองน้ำแข็งแห้ง ติดลบตลอดทั้งปี 5 5+
                              เหอะๆ
                              หนาวไปไหมท่าน

Comment

Working...
                              X