Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD ASUS แบบนี้เป็นเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD ASUS แบบนี้เป็นเพราะอะไร

คือ มันก็อ่านแผ่นDVD ได้ปกติ แต่พอเอาแผ่นดีวีดีเปล่าไปใส่ จากไดร์ที่เเขียนว่า DVD มันก็กลายเป็น CD-Drive แทน มันเป็นที่แผ่นDVD หรือเปล่า อยากรู้ครับบบ

ผมว่ามันเป็นที่เครื่องนะคับของผมก็เคยเป็นdvdยี่ห้อเดียวกันแต่บางแผ่นเป็นบางแผ่นไม่เป็น
    แต่ก็เขียนได้ปกติ และของท่านเขี่ยนได้ปกติมั้ยอ่ะคับ

Comment

เป็นที่ เวอร์ชัน ของ window ที่คุณลงครับ

Comment

ผม benq1640 ก็เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แต่เขียนได้ปกติครับ

Comment

ของผมเป็นที่เป็น

LITE ON 165P6S กับแผ่น DOK ชอบเป็นแบบนั้น

ใช้หมด 50 เลิกเลย หันมาใช้ VIO TBLUE OHAYO ดีกว่า

Comment

มันกลายเป็น DVD-RAM Drive แทน จะแก้ไงครับเนีี้ย อ่านแผ่นได้อย่างเดียว ไรท์ไม่ได้ ซื้อไม่นานครับ

Comment

หายละครับ ขอบคุณทุกคนทีี่่มาตอบ เส้นผมบังภูเขาแท้ๆ

Comment

Working...
              X