Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเสียบ optical = Extr Music+5.1 Creative รุ่นเก่า หรือใช้แค่ Inspire 5500 ดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเสียบ optical = Extr Music+5.1 Creative รุ่นเก่า หรือใช้แค่ Inspire 5500 ดีครับ?

รบกวนครับ

ปัจจุบันผมต่อสัญญาณ optical ของเครื่องเกมเข้ากับ Creative Extreme Music เพื่อ decode แล้วส่งเข้าลำโพง Creative 5.1 รุ่นแรกเลย (แต่ของใหม่นะ)

อยากทราบว่าถ้าซื้อ 5500 มาแล้วต่อเครื่องเกมเข้า 5500 เลย ดีมั้ยครับ ตอนนี้ผมมีทางเลือก 3 ทาง

1. ใช้ของเก่าไปก่อน แต่ต้องเปิด com เพื่อให้เล่นเกมสนุกขึ้น
    2. ซื้อ 5500 เสียบ optical จากเกมเข้าไป แล้วเสียบสายเสียงจาก PC ใช้ทีละโหมด
    3. ซื้อด้วย ใช้ของเก่าด้วย(แต่ดูจะบ้าเกินไป)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำถามเพิ่มเติมครับ

หรือผมควรซื้อลำโพงใหม่(รุ่นอื่น)ดีครับ?

Comment

มี digital i/o module อยู่แล้วบ่

ใช้ต่อไปดีแล้ว ถ้ามันทำงานได้

เพราะ 5500 เสียงก็ไม่ได้จะดีอะไรนักหนา และ เล่นเกมส์คอมผ่าน optical มันออกแค่ 2 channel

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        มี digital i/o module อยู่แล้วบ่

ใช้ต่อไปดีแล้ว ถ้ามันทำงานได้

เพราะ 5500 เสียงก็ไม่ได้จะดีอะไรนักหนา และ เล่นเกมส์คอมผ่าน optical มันออกแค่ 2 channel

ครับ มี digital module ของ Extreme Music ครับ(ถ้าเข้าใจไม่ผิด) แต่ลำโพงที่ต่อกับกับเครื่องเป็นแค่สาย 3 สีธรรมดา(ขออภัยครับ ความรู้เรื่องชื่อสายต่างๆเป็นศูนย์

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X