Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ สเป็กแรงแต่กลับไม่แรงแก้ตรงใหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ สเป็กแรงแต่กลับไม่แรงแก้ตรงใหนดี

cpu PHENOM X3 8450 M/B ASUS M2N68 VGA 512/ATI 4670 IceQ Turbo HIS RAM 2048/800 KINGSTO
    แต่กลับไม่แรง แถม ram หายไป 1 G เวลาเล่นเกมส์รู้สึก อืดๆ ช่วยทีครับจะทำยังไงจะให้แรงๆ

ram 4 g แต่เครื่องบอกว่า 3 g หายไป1 ครับ

Comment

ใช้ XP32bit ป่าว ธรรมดาครับ เหงเเค่ 3 นะถูกเเล้ว

Comment

คิดไปเอง PHENOM X3 8450 ใช้ว่าจะแรง ตัวX2ทำมะดายังลื่นกว่าเลย อยู่ที่หลายๆๆอย่างครับ

Comment

ที่ X3 ไม่แรงในบางกรณี X2 แรงกว่าตามเรปบนว่า อาจเป็นเพราะว่าบางเกมยังไม่รองรับพวก นี้หรอครับ หรือว่าเกมเดี่ยวนี้ยังเล่นกับ2คอร์ลื่นกว่าอยู่ไหมอ่ะครับ ผมงง แล้ว X3 นี้ กี่คอร์หรอครับ 3หรอ T_Tผมยังมะรุเลย สนแต่ของ Intel แล้วเท่าที่ดู GTA IV น่าจะรองรับ พวก 2คอร์ขึ้นดีน่ะครับ ลองลงเล่นน่าจะลื่น

มีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยน่ะครับ

Comment

X3 ก็ 3คอร์ครับ

ถ้าเกมมันไม่รองรับ มันก็สู้ X2 ที่ GHz สูงกว่าไม่ได้

แล้วเกมส่วนใหญ่ก็ยังไม่รองรับ

Comment

ช่วยทีครับ OC PHENOM X3 8450 ให้แรงขึ้นทามงายครับ

ช่วยทีครับ OC PHENOM X3 8450 ให้แรงขึ้นทามงายครับ ผู้รู้ช่วยทีครับ ตอนนี้ 2.1 เอง แต่อยากให้แรงกว่านี้ครับผม

Comment

x2 เกมส์ทั้งหลายแหล่ เว้นแต่ gta iv ที่มันต้องการ x3 เท่านั้นแหละครับ

Comment

บอรด์ห่วยครับ เปลี่ยนบอรด์

Comment

Working...
                  X