overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 69

Thread: [ขอนุญาติ] เล่นเกมส์เบื่อ ๆ พูดคุยเรื่องหนังบ้างไหมครับ

OverclockZone Member
    ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

Default [ขอนุญาติ] เล่นเกมส์เบื่อ ๆ พูดคุยเรื่องหนังบ้างไหมครับ

เพราะไม่มีห้องหนังเลยอ่ะครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะมีคนดูหนังผ่านคอมฯ กันเยอะน่ะ

อยากให้แนะนำหนัง ดี ๆ หนุก ๆ กันหน่อยครับ

ส่วนตัวชอบหนังแนว โหด ๆ ตื้นเต้น ระทึกขวัญ หรือ ซับซ้อนซ่อนเงื่อนปนด้วย พวกนี้ครับ และขอแนะนำหนัง แนว ๆ ที่ผมชอบดู และคิดว่าสนุกดี ตามนี้ครับ

1. house of wax (บ้านหุ่นผี)______หนังเกี่ยวกับฆาตรกรโรคจิตร พี่น้องสองคน ฆ่าคนทั้งหมู่บ้านแล้วเอามาปั้นเป็นหุ่นขี้ผึ้ง (อันดับหนึ่งเลยสำหรับผม แม้จะไม่ใช่หนังฟอร์มยักษ์ อลังการ)

2. saw (เกือบทุกภาค)______(อธิบายไม่ถูก ง่าย ๆ ก็โรคจิตที่ มีสาเหตุจากการตายของภรรยา)
    3. Joy Ride 2 : Dead Ahead เกมหยอกหลอกไปเชือด 2:เชือดสุดทางนรก ______(เรื่องนี้ดูแต่ภาค 2 ยังไม่รู้สาเหตุของการเป็นฆาตรกรเลย อิ ๆ แต่ฆาตรกรเป็นคนขับรถบันทุกแก่ ๆ)
    4. end of the line (ขบวนมรณะสุดทางนรก)______แนวคลั่งศาสนา ตามล่าคน โดยอ้างว่าเพื่อช่วยปลดปล่อยวิญญาณ
    5. hannibal 1-4 ______ฆาตรกรโรจจิตกินเนื้อมนุษย์ ซึ่งมีสาเหตุมาจากการสูญเสียพ่อแม่ และน้องสาว(โดยเฉพาะน้องสาวถูกกิน)

6. lionsgate (ฆ่า ฝัง กลบ)______ฆาตรกรสองพี่น้อง จับผู้หญิงสวย ๆ มาทรมานและฆ่า โดยคนหนึ่งจะแกล้งเป็นเหยื่อด้วย และหาทางหนี สุดท้ายจึงเฉลยตัวเอง
    7. HAPPENING______เกี่ยวกับเชื้อโรคที่แพร่ระบาดทางอากาศ ทำให้คนที่ติดจะฆ่าตัวตาย พวกเขาจึงต้องหนีไปให้ได้
    8. สี่แพร่ง______หนังไทย 4 ตอน หนุก ๆ ทั้งนั้น แต่ตอนที่สองนี่เน้นฮา ปนหลอน
    9. ลองของ 1+2 ______ชอบภาคสองมากกว่า เกี่ยวกับเรื่องไสยศาสตร์ มนต์ดำ และพระเอกที่ตายแล้วมาร่วมวงด้วย สุดท้ายก็พานางเอกไปด้วย อิ ๆ โหดดี

ส่วนหนังแนวอื่นก็ชอบเป็นบางเรื่อง เช่น
    1. the mummy 1,2,3 (โดยเฉพาะภาค 1 กับ 3 ชอบมาก)______การฟื้นคืนชีพของมัมมี่
    2. nania 2 ______อธิบายไม่ถูก สงครามแบบมีจิตนาการ เช่น คนครึ่งม้า, จอมยุทธ์หนู
    3. spiderman ทุกภาค______มนุษย์แมงมุม
    4. The Mist มฤตยูหมอกกินมนุษย์ ______สัตว์ประหลาดจากดินแดนลึกลับ อันเกิดจากการทดลองของนักวิทยาศาสตร์ + คนคลั่งศาสนา+ ดราม่า (ยังไงต้องลองดู)
    5. The italian job ปล้นซ่อนปล้น พลิกถนนล่า ______อันนี้เนื้อเรื่องดี บู๊ ไล่ล่า ระห่ำ วางแผนซ้อนแผน
    6. Lord Of War นิโคลัส เคส ______เนื้อเรื่องดี
    7. Jumper ______คนที่ค้นพบว่าตัวเองมีพลังพิเศษ สามารถ กระโดดข้ามสถานที่ได้ไม่ว่าที่ไหนในโลก แต่ต้องถูกตามล่า
    8. die hard ทุกภาค ______บู๊ ระห่ำ อึดมาก (อธิบายไม่ออก) อิ ๆ แต่รับรอง มันมาก

ส่วนแนวอื่น ๆ ทั้ง action, romance, drama, หนังไทย, หนังฝรั่ง เพื่อน ๆ อยากแนะนำให้ดูก็บอกได้เลยครับ จะได้ลองหามาดู
    ปล.อยากดู screen shot ของหนังเรื่องไหนบอกได้น่ะครับ
    Last edited by samulai; 2 Jan 2009 at 13:10:14.

OverclockZone Member necroman's Avatar

แต่ผมชอบ sawมากทั้สุด ผมดูตั้งแต่ภาค2จนถึง5ละก็หนุกแบบแปลกๆดี
    joy rode2 ผมว่าต้องมีภาค3ต่อเหอๆ

ผมเพิ่งดู โครตคนดุมหาประลัย2 เสด แล้วดู DEATH RACE ต่อ อยู่ในคุกเหมือนกันนักแสดงคนเดียวกัน

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Silent of the lamb
    Hannibal
    Red dragon
    โหดดีครับ...

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

พุดถึงเรื่องหนัง

ช่วงนี้ไม่มีหนังใหม่ให้โหลดเรย อิอิ

Quote Originally Posted by necroman View Post
    แต่ผมชอบ sawมากทั้สุด ผมดูตั้งแต่ภาค2จนถึง5ละก็หนุกแบบแปลกๆดี
    joy rode2 ผมว่าต้องมีภาค3ต่อเหอๆ

ผมเพิ่งดู โครตคนดุมหาประลัย2 เสด แล้วดู DEATH RACE ต่อ อยู่ในคุกเหมือนกันนักแสดงคนเดียวกัน
    Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    Silent of the lamb
    Hannibal
    Red dragon
    โหดดีครับ...
    นึกขึ้นได้อีกละ

hannibal ทุกภาค ลืมได้ไงเนี่ย โดยเฉพาะภาค 4 กำเนิด hannibal หนุกมาก
    ส่วนเรื่องอื่น ๆ จะไปลองหามาดูครับ ขอบคุณมาก (แต่ถ้าผิดหวังล่ะมีเเคือง อิ ๆ ขอแค่ไม่ใช่หนัง 3 เรื่อง 100 พอ)

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

walk the line down fall ชอบมากๆเลยกะอีกเรื่อง the pursuit of happyness

ปล. saw5 ดูไม่รู้เรื่อง 5555

OverclockZone Member necroman's Avatar

saw 5 มันเหมือนกับ เฉลย พวกภาคเก่าๆ แล้วพระเอกก็ตาย จบ

OverclockZone Member Boban's Avatar

Quote Originally Posted by DoLLiN View Post
    walk the line down fall ชอบมากๆเลยกะอีกเรื่อง the pursuit of happyness

ปล. saw5 ดูไม่รู้เรื่อง 5555
    confirm คับ ว่าหนัง 2เรื่องนี้ สุดยอดมาก

แนะนำอีกเรื่อง elizebeth town

อาจไม่ตรงกับสไตล์ที่เจ้าของกระทุ้อยากดู แต่หนังพวกนี้ ผมแนะนำเลย

OverclockZone Member poypoy's Avatar

ปิดเกาะเชือด
    The Stranger คืนโหดคนแปลกหน้า

OverclockZone Member deeperman's Avatar

ดีครับ คุยเรื่องหนัง เเต่ทำไมไม่มีคนพูดถึง Mortal Kombat เลยอ่ะ ภาค4 จะมาปี 2010 เเล้วนะ

ปล.ใครมีลิงค์โหลดเเบบ3ภาครวม ขอด้วยครับ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

หนังการตูน สุดโหด Dead Space - Down Fall

โหดต่อเนื่องจากเกมดี

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ชอบหนังสงครามครับ เซฟวิ่งไพเวทไรอัน คือเรื่องโปรดเลย

OverclockZone Member Redtrumpet's Avatar

Quote Originally Posted by samulai View Post
    เพราะไม่มีห้องหนังเลยอ่ะครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะมีคนดูหนังผ่านคอมฯ กันเยอะน่ะ

อยากให้แนะนำหนัง ดี ๆ หนุก ๆ หน่อยครับ ผมชอบหนังแนวสยอง ๆ โหด ๆ มัน ๆ ซึ้ง ๆ พวกนี้หน่ะครับ

ส่วนผมอยากแนะนำหนัง สำหรับคนชอบแนวๆ เดียวกัน ลองหาตามแผงบิตชั้นนำมาดูน่ะครับ ตื่นเต้น โหด มันมาก

หนังแนวโหด+ตื่นเต้น
    1. house of wax (บ้านหุ่นผี)
    2. saw (เกือบทุกภาค)
    3. Joy Ride 2 : Dead Ahead เกมหยอกหลอกไปเชือด 2:เชือดสุดทางนรก
    4. ... (ติดไว้ก่อน จำชื่อไม่ได้ แต่รับรองว่าเรื่องที่ดูมาหนุก ๆ ทั้งนั้น)

ส่วนหนังแนวอื่นก็ชอบเป็นบางเรื่อง
    เช่น
    1. the mummy 1,2,3 (โดยเฉพาะภาค 1 กับ 3 ชอบมาก)
    2. nania 2
    3. spiderman ทุกภาค
    4. นึกก่อน
    Down Fall ผมก็ชอบครับ สนุกดีเกี่ยวกับฮิตเลอร์
    ส่วนหนังโหดผมไม่ค่อยชอบดูอ่ะครับมีที่ชอบคือเรื่อง Hostel ,SAW1-2-3 ,House of Wax

แต่หนังที่ผมอยากแนะนำมีเรื่อง
    Pulp Fiction ---------------------------------หนังแอ๊คชั่นอันดับหนึ่งในใจเลยคับอันนี้
    Cidade de Deus(City of God) -----------------มันๆสไตล์แซมบ้า
    2001: A Space Odyssey ---------------------ความเชยที่ล้ำยุค
    Requiem for a Dream ------------------------ฝันอันเจ็บปวด
    Children of men -----------------------------Sci-fi อินดี้
    American Beauty ----------------------------อันนี้คงเคยดูกันแล้วนะครับ
    spirited away (千と千尋の神隠し) --------------สนุกสดใสสอนใจคุณหนู
    Laberinto del fauno, El(Pan's Labyrinth) -------หนังเด็กที่ไม่ใช่หนังเด็ก
    Forrest Gump --------------------------------งดงาม
    Groundhog Day ------------------------------หนังโรแมนติกในดวงใจ
    Nuovo cinema Paradiso -----------------------หนังของคนรักหนัง
    Back to the Future ---------------------------สนุกดีทุกภาค
    Me and You and Everyone We Know -----------เซอร์จริงเชียวแม่คุณ
    Schindler's List -------------------------------หนังสงครามดีๆ(อีกแล้ว)
    Star Wars -----------------------------------*-*
    Life is Beautiful ------------------------------หนังครอบครัวที่เป็นหนังสงคราม
    The Usual Suspects --------------------------สืบสวนซ้อนเงื่อนๆๆๆๆๆๆ
    Se7en ---------------------------------------ลุ้นไปลุ้นมา
    Eternal Sunshine of the Spotless Mind ---------ลบไปลบมา
    The Pianist -----------------------------------นักดนตรีไส้แห้งสุดๆ
    Atonement -----------------------------------คนเขียนบท เมพขิงๆ
    Reservoir Dogs -------------------------------ปล้นหักเหลี่ยม
    There Will Be Blood ---------------------------ตีบทแตกๆๆๆๆๆ
    Sin City --------------------------------------โหดแต่เท่
    Trainspotting ---------------------------------ไม่ใช่ Transporter
    Great Expectation(1998) ----------------------แฟนฉัน
    hot fuzz --------------------------------------ฮา+มันส์
    The Prestige ----------------------------------ศึกชิงจ้าวมายากล
    นึกไม่ออกแล้วครับ แหะๆ

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

ชอบแนว อีโรติก ครับ แนวนี้น่ากลัวๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

Saving Private Ryan
    Black Hawk Down
    Band of Brother

แค่นี้ ก็เพียงพอสำหรับผมแล้ว

THE LORD OF THE RINGS ทั้ง 3 ภาค รวมแล้ว มากกว่า 10 รอบ
    เจมส์ บอนด์ กาสิโน รอแยล 4 รอบ นี่ก็รอ แผ่นแท้ภาคใหม่อยู่
    ตำนานสมเด็จพระนเรศวร 3 ...นานแค่ไหนก็จะรอ

OverclockZone Member desolateboyz's Avatar

Silent hill ครับไปดูกะเพื่อนหล๊อนได้แทบทุกฉาก
    โปรแกรมหน้า นี่ตัวดีเลยครับ (อุดหนุนหนังไทยมั่ง)
    มาอีกแนวนึกก็
    300 Spartan แต่ Meet the spartan ก็ฮาดีนะ
    Black hawk down
    pirate of caribian 3 ภาคเลย

อยากดู Watchmen อ่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

จะได้รู้ว่ามีหนังอะไรอีกบ้าง ที่ยังไม่เคยดู และเพื่อน ๆ เห็นว่าสนุก จะได้ไปลองหามาดู

OverclockZone Member aumindy's Avatar

ผมดูแค่ Prison Break ก็เครียดจะตายแล้วครับ หักมุมเว่อร์นรกแตก คาดเดายาก

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks