Announcement

Collapse
No announcement yet.

...ทำไมมันร้อน...อย่างงี้.....?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...ทำไมมันร้อน...อย่างงี้.....?????

5200+ ไม่คล๊อก M2N-E เปิดเครื่องก็ 48-50 องศา แล้ว เล่นเกมส์แป๊ปเดียว 65 องศา ร้องลั่นดีดออกมา ซิ้งเดิมครับ รื้อออกมาทาซิลิโคนใหม่ก็เหมือนเดิม ตอนนี้เปิดข้าง พัดลมบ้านจ่ออีกตัว
    ทำไงดีครับ.. CPU เพิ่งซื้อมาใหม่อาทิตย์ที่แล้วร้าน JIB เอาไปเคลมได้ใหมครับ...

ลองลงไดร์เวอร์ AMD ดูครับ ถ้าไม่หายก็ทำใจครับ

Comment

sensor บนบอร์ดเพี้ยนรึเปล่าครับ
      หรือลองหา CPU อื่นมาลอง เคยเจอกับ 5000 + BE เหมือนกัน เปิดมาก็ 45-52 แล้ว พอเล่นเกมส์ บางทีหลุด 90 up ก็มี พอลองเอา 4000+ มาใส่ เปิดมาแค่ 32-35 full 60 กว่าๆ เลยเอา 5000+ BE ไปเคลม ได้ของใหม่มาก็ปรกติเหมือนเดิม

สรุปคือเป็นไปได้ท้ง 2 แบบ ลองค่อยๆไล่ดูครับ

Comment

5000+ของผมเต็มที่35 -40องสา

Comment

ของผม45-55

Comment

ของมันแรงครับ ก็ต้งร้อนเป็นธรรมดา 555+

6000+ของผม 35-60

Comment

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ...ว่าแต่ไดร์เวอร์ AMD เนี่ยหาจากที่ใหนครับ ในกล่อง CPU ผมก็ไม่เห็นมี...

Comment

กด

Comment

Originally posted by olecom View Post
                  ขอบคุณครับ load ตัวนี้มา น่าจะใช่นะครับ AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053 for Windows XP and Windows Server 2003 (x86 and x64)

Comment

เช็คดูบอร์ดก่อนครับ บางทีก็เจ้าตัวนี้แหล่ะ เคยเจอกับตัวเองระ
                    ถ้าไม่มีไรผิดพลาด เริ่มต้นน่าจะอยู่ที่35-40ซิ้งค์เดิม พออุ่นๆ

Comment

ผมดับประจำ ทะลุ 100 ประจำ อิอิ พอจับดู อืมร้อนจริงๆ เเต่ไม่น่าจะถึง 100 องศาจริงๆ ร่าวๆ 80องศา มั้ง
                      บอร์ดคงเพื้ยนไปเล็กน้อย M3A

Comment

Working...
                      X