Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบราคา CPU Quad กับ ราคาเมมบอร์ด ที่รองรับ ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบราคา CPU Quad กับ ราคาเมมบอร์ด ที่รองรับ ทีครับ

พอดี อยากเทินใหม่น่ะครับ มือให่เลย ไม่ทราบว่ามันไปถึงไหนละครับ ขอแบบอัพแล้วอยู่ยาวๆๆเลยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

www.thanni.com
    www.jib.co.th

2ที่นี้ก็มีทุกรุ่นแล้วครับ

Comment

ขอบพระคุณมากๆๆครับ ถามเร็วตอบเร็วจัง ขอบคุณค้าบ ๆๆๆ

Comment

รบกวนถามอีกทีครับ แล้ว คุณวิกรณื มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ พอดีจะใช้เกี่ยวกับงานดนตรีทำเพลงครับ เพราะว่าอันเก่าที่ใช้อยู่เป็น คอ ทู แล้วยังมี สะดุดบ้างครับ แรม 2กิ๊ก DDr2 ตอนนี้อยากเปลื่ยนเป็น CPU คอร์ด เลยอ่ะครับแล้วก้อแรมDDR3อ่ะครับ รบกวนทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

DDR2 ก็พอครับ

เอาเป็น ถ้าหา Q6600 ได้ จะดีมากครับ

ถ้าหาไม่ได้ โดนทีเดียวไป Q9550 เลยครับ ถ้างบใหวนะครับ

หรือมีงบเท่าไรก็ว่ามาได้ครับ ใช้แรม 4G ครับ

Comment

งบก้อได้เลยครับ แต่อยากหา ของที่มันลงตัวยาวๆๆอ่ะครับ แล้ว MB. ที่จะใส่กับ CPU 2 ตัว ที่ คุณวิกรณ์ แนะนำ มันราคาเท่าไหร่ครับ แรม เป็น 4G แต่ อยากได้เมมบอร์ดที่ รับได้ถึง 8 กิ๊ก ด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะทีด้วยนะรับ ขอบคุณครับ

Comment

Q6600 6800
              Q9550 11800

MB รุ่นใหม่ๆ ใส่ 8G ได้หมดครับ

Comment

แล้วคุณวิกรณ์ เคยใช้ CPU 2ตัวนี้มะครับ ความเร็วมันต่างกันมากมั๊ยครับ ราคาถึงต่างกันตั้ง5พันเลยครับ แต่น่าสนทั้งคู่เลย แค่อยากทราบว่า ความเร็วมันต่างกันกี่เท่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

ก็ต่างกันพอสมควรนะครับที่ความเร็วปกติ ไม่เรียกเปนเท่าดีกว่าครับ เพราะมันวัดลำบากครับ

แต่ก็ถ้าเราไหวก็น่าเล่นครับ

นี้เครื่องที่ผมประกอบ เจ้าของทำงานเป็นนักคนตรีในแกรมมี่ครับ (เข้าบอกผมงั้นนะ งานก็ทำดนตรีอย่างท่านละมั้งครับเข้าบอกผมเหมือนกันครับ) ไม่ต้องใช้ VGA ระดับในลิ้งก็ได้นะครับ เอาสัก ตัวละ 2000-3000 ก็พอแล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317004

Comment

ขอบคุณมากๆๆคับ จะเอาไว้เป็นแนวทางครับ เดวรอช่วงหลังปีใหม่ก่อนเหนน้องมันบอกว่า ราคาลง ขอบคุณครับบบ

Comment

สน P5QL-Proไหมครับ 2500 สนPmมาเลยคับ

Comment

Working...
                      X