overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 33 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 654

Thread: มาลองเชิญชวน เล่น Navy Field กันครับ (ออนไลน์)

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

Exclamation มาลองเชิญชวน เล่น Navy Field กันครับ (ออนไลน์)

กล่าวยังไงดีหว่า ให้คนเข้ามาสนใจกระทู้เราเนี่ย เอาเป็นว่า ทำให้ดีที่สุดล่้ะกัน เรา

Navy Field เป็นเกม จำลองการรบทางเรือในสงครามโลกครั้งที่ 2 และออนไลน์ครับ โดย จากผู้พัฒนาชื่อว่า SD EnterNet จากเกาหลีใต้ (แต่ในไทย ไม่มีใครนำเข้าน่ะครับ ก็เลยเล่นของนอก เอา)

ในเกมนี้ คุณจะพบ การรบบนทะเล ที่เต็มรูปแบบ (ไม่มีทางบก นะ แหะๆ)
    มีตั้งแต่ เรือหาปลาหมึก เอ๊ย เรือฟริเกต ยัน เรือบรรทุกเครื่องบิน
    มีการเก็บเลเวล เลื่อนยศ เก็บตัง ฝึกลูกเรือ ติดตั้งอุปกรณ์ใหม่ๆ ให้กับเรือ

โดยเกมนี้ จะมี 7 ชาติให้เลือกที่จะเป็น ครับ นั่นคือ อเมริกา อังกฤษ เยอรมัน ญี่ปุ่น และฝรั่งเศส (จะมีอิตาลี กับ รัสเซียมาทีหลัง)
    โดยแต่ละชาติ จะมีข้อดี ข้อเสียต่างกันไป
    แต่ตอนแรก(lv1-11) เราจะเป็นชาติเกาหลี(เป็นกลาง) นะครับ จนเมื่อ lv12 เราจึงจะ
    สามารถเลือก สัญชาติได้

Ship Tree แต่ละสัญชาติ
    และตารางลูกเรือ
    United State Navy ทัพเรือสหรัฐ Royal Navy ทัพเรืออังกฤษ Imperial Japan Navy ทัพเรืิอญี่ปุ่น KriegsMarine ทัพเรือเยอรมัน เราสามารถหา id ได้จาก www.navyfield.com ครับ แล้วยันยืนในเมล์ ก็สามารถเล่นได้แล้ว

เห้ย ss หาย

ส่วนตัวเกม เด๊วอัพให้ใหม่ แต่ ไป www.navyfield.com ได้เลยครับ
    ปล. 1.283 แล้ว ไม่ได้เข้ามานานแหะๆ

หรืออาจจะโหลดตัวเกม ได้ที่เวบหลัก (ไม่แนะนำ เพราะมันช้าจากใจเลยล่ะ) และ trainworld.us
    แนะนำ โหลด แบบ zip /rar นะครับ มันเร็วดี

เกมนี้จะมี 4 server นะครับ ได้แก่ อริโซน่า(iowa) นิวยอร์ก มิซซูรี่ และ svใหม่ เนลสัน แต่คนไทย ส่วนใหญ่จะเล่น ที่ server อริโซน่ากันน่ะครับ

ส่วนมีคำถามอะไร ก็ถามได้เลยครับ
    เทคนิคการเล่นเบื้องต้นครับ ดีมากเลยอันนี้ >> http://www.nf-guides.com/

แนะนำเวบ database ครับ Trainworld และเวบหลัก

โปรแกรมช่วยให้เล่นลื่นขึ้นจาก maruto ครับ
    Quote Originally Posted by maruto View Post
    ใช้ Buddy เน็ตออกนอกแค่ 512k(แต่จริงๆ ไม่ถึงหรอกห่วยแตก) เล่นสบายครับ ไม่ค่อยเจอแลค
    จะมีกระตุกสัก1-3วิ บ้างนานๆที แต่ต้องใช้ hotspot shield ก่อนนะ ผมก็ไปรู้มาจากห้อง navy field ของ thaigaming นะครับเอามาบอกต่อเผื่อใครยังไม่ทราบ

http://hotspotshield.com/ กดดาวโหลดแล้วลงตามปกติครับ

หวังว่าคงจะช่วยให้เพื่อนๆ ได้เล่นกันไม่แลคนะครับ 555 ผมเพิ่งเรือ FF เองอิอิ
    รู้สึกใน OC น่าจะมีคนเล่นแล้ว เลิกด้วยแหะ หุหุ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาสนใจครับ
    Last edited by TheJackal; 22 Feb 2010 at 00:41:08.

OverclockZone Member Sachai's Avatar

แนะนำคนที่สนใจไปดูที่ http://www.thaigaming.com/thai-navy-field/

OverclockZone Member TheJackal's Avatar

Quote Originally Posted by Sachai View Post
    แนะนำคนที่สนใจไปดูที่ http://www.thaigaming.com/thai-navy-field/
    หรือไม่ก็ ถามในนี้ ได้นะครับ ผมพอจะตอบได้หมดล่ะ

JCOOL's Avatar

น่าเล่นมากๆคับ

Quote Originally Posted by JCOOL View Post
    น่าเล่นมากๆคับ
    ผมก็เพิ่งเริ่มเล่น ไม่เกิน 20 วันเนี่ย ดันเล่นก่อนสอบ ซะด้วย อิอิ

แทนที่จะอ่านหนังสือสอบ เปิดdatabase หาข้อมูล NF ซะเพลิน

ดัน จิ๊ดนึง

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

โหลดมาแล้วเหมือนว่าจะแบ่งไฟล์มาผิดพลาดนะครับ เป็นคละอันกันทั้งหมดไม่สามารถแตกได้ครับ

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

อยากเล่นนะจะเล่นพวกอะเด้าซิสเลอร์ รอก่อนหุๆ

Quote Originally Posted by Kills.. Max-Wall View Post
    โหลดมาแล้วเหมือนว่าจะแบ่งไฟล์มาผิดพลาดนะครับ เป็นคละอันกันทั้งหมดไม่สามารถแตกได้ครับ
    จ๊ากกก ตายแล้่ววว กระผม จะทำยังไงดีเนี่ยยย

Red face

อัพ 8/11 ล่ะครับ หา่วว ง่วงจังแหะ
    แต่ก็ต้องทนอัพต่อไป
    Last edited by TheJackal; 31 Dec 2008 at 00:59:07.

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

เล่นเซิฟเวอร์ไหนกันเหรอครับผมเล่นแล้วเจอแต่คนโหด ยิงทีเดียวล่มเลย

Quote Originally Posted by Kills.. Max-Wall View Post
    เล่นเซิฟเวอร์ไหนกันเหรอครับผมเล่นแล้วเจอแต่คนโหด ยิงทีเดียวล่มเลย
    กำ ผมลืมบอก ไป
    ขอโทษด้วยครับ

คนไทย ส่วนใหญ่จะเล่น อริโซน่าครับ

OverclockZone Member Domino's Avatar

น่าเล่นมากว่างๆๆจะลอง ขอบคุณที่แนะนำนะครับบบ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

1คำถามคับ

มันปะ ?

งืมมม ผมรอเล่น BattleStation : Pacific ดีฟ่า เหอๆ
    ช่วงนี้เกมส์เยอะละ ^^'

Quote Originally Posted by EXOSPECTRE View Post
    1คำถามคับ

มันปะ ?
    สำหรับผม ก็ถือว่า สนุกดีนะ (แต่ช่วงแรก จะไม่ค่อยสนุก เพราะเรือเรา ยังเล็ก ทำไรใครไม่ได้)
    แต่ พอ lv 12 เริ่มจะสนุกล่ะครับ

กล่าวสวัสดีปีใหม่ครับ

OverclockZone Member

ผม Royal navy ครับ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ผม Royal navy ครับ
    ไว้รอผมปั้น BB USN เสร็จก่อนเถอะ เอิ๊กๆ

OverclockZone Member

ผมใช้เน็ต BuddyBB เข้าไปเล่นเเล้วมันกระตุกมากเลยอะคับ (Sv.arisona)

Page 1 of 33 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks