Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาลองเชิญชวน เล่น Navy Field กันครับ (ออนไลน์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาลองเชิญชวน เล่น Navy Field กันครับ (ออนไลน์)

กล่าวยังไงดีหว่า ให้คนเข้ามาสนใจกระทู้เราเนี่ย เอาเป็นว่า ทำให้ดีที่สุดล่้ะกัน เรา

Navy Field เป็นเกม จำลองการรบทางเรือในสงครามโลกครั้งที่ 2 และออนไลน์ครับ โดย จากผู้พัฒนาชื่อว่า SD EnterNet จากเกาหลีใต้ (แต่ในไทย ไม่มีใครนำเข้าน่ะครับ ก็เลยเล่นของนอก เอา)

ในเกมนี้ คุณจะพบ การรบบนทะเล ที่เต็มรูปแบบ (ไม่มีทางบก นะ แหะๆ)
    มีตั้งแต่ เรือหาปลาหมึก เอ๊ย เรือฟริเกต ยัน เรือบรรทุกเครื่องบิน
    มีการเก็บเลเวล เลื่อนยศ เก็บตัง ฝึกลูกเรือ ติดตั้งอุปกรณ์ใหม่ๆ ให้กับเรือ

โดยเกมนี้ จะมี 7 ชาติให้เลือกที่จะเป็น ครับ นั่นคือ อเมริกา อังกฤษ เยอรมัน ญี่ปุ่น และฝรั่งเศส (จะมีอิตาลี กับ รัสเซียมาทีหลัง)
    โดยแต่ละชาติ จะมีข้อดี ข้อเสียต่างกันไป
    แต่ตอนแรก(lv1-11) เราจะเป็นชาติเกาหลี(เป็นกลาง) นะครับ จนเมื่อ lv12 เราจึงจะ
    สามารถเลือก สัญชาติได้

Ship Tree แต่ละสัญชาติ
    และตารางลูกเรือ
    United State Navy ทัพเรือสหรัฐ Royal Navy ทัพเรืออังกฤษ Imperial Japan Navy ทัพเรืิอญี่ปุ่น KriegsMarine ทัพเรือเยอรมัน เราสามารถหา id ได้จาก www.navyfield.com ครับ แล้วยันยืนในเมล์ ก็สามารถเล่นได้แล้ว

เห้ย ss หาย

ส่วนตัวเกม เด๊วอัพให้ใหม่ แต่ ไป www.navyfield.com ได้เลยครับ
    ปล. 1.283 แล้ว ไม่ได้เข้ามานานแหะๆ

หรืออาจจะโหลดตัวเกม ได้ที่เวบหลัก (ไม่แนะนำ เพราะมันช้าจากใจเลยล่ะ) และ trainworld.us
    แนะนำ โหลด แบบ zip /rar นะครับ มันเร็วดี

เกมนี้จะมี 4 server นะครับ ได้แก่ อริโซน่า(iowa) นิวยอร์ก มิซซูรี่ และ svใหม่ เนลสัน แต่คนไทย ส่วนใหญ่จะเล่น ที่ server อริโซน่ากันน่ะครับ

ส่วนมีคำถามอะไร ก็ถามได้เลยครับ
    เทคนิคการเล่นเบื้องต้นครับ ดีมากเลยอันนี้ >> http://www.nf-guides.com/

แนะนำเวบ database ครับ Trainworld และเวบหลัก

โปรแกรมช่วยให้เล่นลื่นขึ้นจาก maruto ครับ
    Originally posted by maruto View Post
    ใช้ Buddy เน็ตออกนอกแค่ 512k(แต่จริงๆ ไม่ถึงหรอกห่วยแตก) เล่นสบายครับ ไม่ค่อยเจอแลค
    จะมีกระตุกสัก1-3วิ บ้างนานๆที แต่ต้องใช้ hotspot shield ก่อนนะ ผมก็ไปรู้มาจากห้อง navy field ของ thaigaming นะครับเอามาบอกต่อเผื่อใครยังไม่ทราบ

http://hotspotshield.com/ กดดาวโหลดแล้วลงตามปกติครับ

หวังว่าคงจะช่วยให้เพื่อนๆ ได้เล่นกันไม่แลคนะครับ 555 ผมเพิ่งเรือ FF เองอิอิ
    รู้สึกใน OC น่าจะมีคนเล่นแล้ว เลิกด้วยแหะ หุหุ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาสนใจครับ
    Last edited by TheJackal; 22 Feb 2010, 00:41:08.

แนะนำคนที่สนใจไปดูที่ http://www.thaigaming.com/thai-navy-field/

Comment

Originally posted by Sachai View Post
      แนะนำคนที่สนใจไปดูที่ http://www.thaigaming.com/thai-navy-field/
      หรือไม่ก็ ถามในนี้ ได้นะครับ ผมพอจะตอบได้หมดล่ะ

Comment

น่าเล่นมากๆคับ

Comment

Originally posted by JCOOL View Post
          น่าเล่นมากๆคับ
          ผมก็เพิ่งเริ่มเล่น ไม่เกิน 20 วันเนี่ย ดันเล่นก่อนสอบ ซะด้วย อิอิ

แทนที่จะอ่านหนังสือสอบ เปิดdatabase หาข้อมูล NF ซะเพลิน

Comment

ดัน จิ๊ดนึง

Comment

โหลดมาแล้วเหมือนว่าจะแบ่งไฟล์มาผิดพลาดนะครับ เป็นคละอันกันทั้งหมดไม่สามารถแตกได้ครับ

Comment

อยากเล่นนะจะเล่นพวกอะเด้าซิสเลอร์ รอก่อนหุๆ

Comment

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
                  โหลดมาแล้วเหมือนว่าจะแบ่งไฟล์มาผิดพลาดนะครับ เป็นคละอันกันทั้งหมดไม่สามารถแตกได้ครับ
                  จ๊ากกก ตายแล้่ววว กระผม จะทำยังไงดีเนี่ยยย

Comment

อัพ 8/11 ล่ะครับ หา่วว ง่วงจังแหะ
                    แต่ก็ต้องทนอัพต่อไป
                    Last edited by TheJackal; 31 Dec 2008, 00:59:07.

Comment

เล่นเซิฟเวอร์ไหนกันเหรอครับผมเล่นแล้วเจอแต่คนโหด ยิงทีเดียวล่มเลย

Comment

Originally posted by Kills.. Max-Wall View Post
                        เล่นเซิฟเวอร์ไหนกันเหรอครับผมเล่นแล้วเจอแต่คนโหด ยิงทีเดียวล่มเลย
                        กำ ผมลืมบอก ไป
                        ขอโทษด้วยครับ

คนไทย ส่วนใหญ่จะเล่น อริโซน่าครับ

Comment

น่าเล่นมากว่างๆๆจะลอง ขอบคุณที่แนะนำนะครับบบ

Comment

1คำถามคับ

มันปะ ?

Comment

งืมมม ผมรอเล่น BattleStation : Pacific ดีฟ่า เหอๆ
                              ช่วงนี้เกมส์เยอะละ ^^'

Comment

Working...
                              X