Announcement

Collapse
No announcement yet.

vsync คือ อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

8500GT @ 512 มันจะได้เฟรมเรตเท่าไรเนีย 555
    การ์ดจอรุ่นโบ ของผม

Comment

ความรุ้มากมาย ตกลง การ์ด เเรงเปิด การืด ไม่เเรง ปิด ใช่เปล่า

Comment

ขุดรอบ 2 = =

Comment

การ์ดจอแรง.......นี่วัดกันตรงไหนครับ..

ATI ซีรี่ย์ 6xxx ขึ้นไป
          Nvidia ซีรี่ย์ 5xx ขึ้นไป

อย่างนี้....หรือเปล่า
          แล้วแรงนี่ เปิด เบาให้ ปิด ใช่ไหม - -*

Comment

แนะนำครับ กระทู้ปักหุด...

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1042210

Comment

เข้ ใครขุด

Comment

สรุปคือ ไม่ว่าจะกาดแรงหรือเบา ก็คือ เปิดดีที่สุด เพราะถึงจะได้ fps ที่สูงกว่า 100+ แต่มันก็ทำให้กาดจอร้อนไปด้วย ดังนันการเปิดทำให้ลด fps ลงมาเหลอ60 ทำให้กาดจอทำงานน้อยขึ้นและเยนลงด้วย

Comment

การ์ดเเรงหมายถึงเลขตัวที่2สูงๆอะ เช่น 69XX 68XX 580 570 560

Comment

แต่ถ้าการ์ดปั่น FPS ไม่ถึง 60 นิ่งๆ แนะนำให้ปิดจะดีกว่าเพราะจะพาลหน่วงและกระตุกเอา

Comment

ผมก็งงเหมือนกันเล่น Hot Pursuit เหมือนจอมันสั่นๆเล็กน้อย ก่อนจะดับไปแว้บนึง แต่คือเกมมันยังวิ่งต่อ
                      ไม่แน่ใจว่าเป็นที่การ์ดจอผม (1768MB GT220) หรือจอผม (SyncMaster 2043) กันแน่

Comment

Originally posted by lookkrit View Post
                        ขุดรอบ 2 = =
                        ขอเหตุผล - -

Originally posted by XP_armor View Post
                        แนะนำครับ กระทู้ปักหุด...

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1042210
                        ฟิชชิ่งอ่ะเฮีย

ขออนุญาตช่วยขุด และสรุป รอบที่เท่าไหร่ไม่รู้
                        การ์ดแรง "เปิด" การ์ดอ่อน "ปิด"
                        เหมือนเอฟเฟคตัวอื่นๆแหละครับ ส่วนคืออะไร ไปอ่านหน้าแรก เมื่อปี 2007

Comment

อืมอย่างนี้นี่เอง

Comment

ผมเปิดหมดละ ถ้าเฟรมมันเกิน 60 ไม่รุ้จะบ้าปั่นไปทำไม การ์ดจอร้อนเปล่าๆ ไม่มีอะไรดีขึ้น เพราะจตาเรายังไงก็มองไม่ออกหรอกว่ามัน ลื่นไหมถ้าเกิน60ไปแล้ว

แต่ที่มองออกคือ ภาพแตก ภาพฉีก เสียอารมครับ ใครการ์ดแรงแนะนำให้เปิดไว้เถิดครับ ถนอมการ์ดจอท่าน จะได้ไม่เสียก่อนหมดประกันจะได้ขายราคางาม เวลาเปลี่ยนรุ่น

ปล. เพราะไม่เข้าใจว่าทำไมบางคน ชอบปั่น เฟรมเรท (ไม่นับการ Bencemark นะครับ) เวลาเล่นเกมปรกติ ม่านไม่รำคารเวลาภาพฉีกเหรอครับ แล้วท่านมองออกไหม ถ้าไม่เปิดโปรแกรมดูว่า มันวิ่งกี่เฟรม เกิน 60 ก็ไม่รู้แล้วครับ หรือท่านเป็น New Type

Comment

ผมต้องขอบคุณคนขุดนะเนี่ยเพิ่งรู้จริง

ปล. ปีใหม่จะมีคนขุดกระทู้นี้ขึ้นมาอีกไหม?

ปลล.กระทู้นี้เป็นกระทู้คงกระพันธ์หรือไงผ่านไป4ปียังมีคนขุด!!!!

Comment

Originally posted by tkmmk View Post
                                การ์ดแรงเปิด เบาปิดไม่ใช่หรอ - -
                                ใช่จ้า

Comment

Working...
                                X