Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU Enermax 460w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU Enermax 460w

ตัวนี้ดีไหมครับ ไฟจ่ายนิ่งไหม วัตเต็มป่าวอะ คุ้มราคาปะ 2500

เห็นเขาบอกว่า Enermax จ่ายไฟได้นิ่งดีจิงรึป่าวอะ

ไปดู iCute Pro 650W ดีกว่าครับ กำลังฮิต 2690.-
    ดีกว่าทุกๆด้าน
    80+ Active PFC ถอดสายได้ หุ้มสายPSU มีไฟ พัดลมใหญ่กว่า จ่ายไฟได้มากกว่าครับ

Comment

...

Comment

Originally posted by nununu View Post
        ไปดู iCute Pro 650W ดีกว่าครับ กำลังฮิต 2690.-
        ดีกว่าทุกๆด้าน
        80+ Active PFC ถอดสายได้ หุ้มสายPSU มีไฟ พัดลมใหญ่กว่า จ่ายไฟได้มากกว่าครับ
        ตามนี้ไป ถ้าถอดสายไม่ได้ 2390 ถูกกว่าอีก

Comment

Originally posted by Gotlool View Post
          ตัวนี้ดีไหมครับ ไฟจ่ายนิ่งไหม วัตเต็มป่าวอะ คุ้มราคาปะ 2500

เห็นเขาบอกว่า Enermax จ่ายไฟได้นิ่งดีจิงรึป่าวอะ
          วัตต็ม ยี่ห้อดัง เห็นคนใช้หลายคนเขาก็บอกว่าดีนะ แต่ไม่สวยเท่านั้น

Comment

ดีครับ แต่...ประกันโคตรห่วย เสียซ่อมไม่มีเปลี่ยนใหม่ ซ่อมไม่ได้ก็จับดอง จนเราทนไม่ได้ต้องไปซื้อของใหม่มาแทน

Comment

มะก่อนถือว่าดี คนนิยม แต่ปัจจุบันด้วยของใหม่ ยี่ห้อมาแรงๆพวก tagan icute เอาไปกินหมดเลยครับ ราคาพอๆกัน สวยกว่า watt เยอะกว่า

Comment

ต่อๆๆ อยากทราบต่อครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                  มะก่อนถือว่าดี คนนิยม แต่ปัจจุบันด้วยของใหม่ ยี่ห้อมาแรงๆพวก tagan icute เอาไปกินหมดเลยครับ ราคาพอๆกัน สวยกว่า watt เยอะกว่า
                  พอดีมือใหม่เข้ามาหาความรู้น่ะครับ ถ้าวัตต์เยอะกว่านี่แล้วถ้าเราไม่จำเป็นต้องใช้ไฟเยอะขนาดนั้นกับอุปกรณที่เรามีอยู่เพียงนิดหน่อยจะเป็นการสิ้นเปลืองไฟไปหรือไม่ครับ หรือว่าเค้ามีเผื่อไว้แต่จริงๆถ้าใช้เท่าไหร่ก็เท่านั้นแต่ไม่เกินตามที่ตัวpsuกำหนดมา

Comment

Originally posted by ineedmoweed View Post
                    พอดีมือใหม่เข้ามาหาความรู้น่ะครับ ถ้าวัตต์เยอะกว่านี่แล้วถ้าเราไม่จำเป็นต้องใช้ไฟเยอะขนาดนั้นกับอุปกรณที่เรามีอยู่เพียงนิดหน่อยจะเป็นการสิ้นเปลืองไฟไปหรือไม่ครับ หรือว่าเค้ามีเผื่อไว้แต่จริงๆถ้าใช้เท่าไหร่ก็เท่านั้นแต่ไม่เกินตามที่ตัวpsuกำหนดมา
                    เข้าใจถูกต้องแล้ว มันจะจ่ายไฟเท่าที่เราใช้งานครับ

Comment

แงะ เมื่อกี๊ถอดมาปัดฝุ่น มันใส่ HDD ได้ 3เองง่า
                      -*-

รอคนแถวบ้านขายตัว 500 ได้ใส่ 4 เต็มๆ

Comment

Originally posted by alice View Post
                        แงะ เมื่อกี๊ถอดมาปัดฝุ่น มันใส่ HDD ได้ 3เองง่า
                        -*-

รอคนแถวบ้านขายตัว 500 ได้ใส่ 4 เต็มๆ
                        ???

หัวต่อไฟ HDD ไม่พอก็ไปซื้อสาย Y มาเพิ่มเอาซิครับ

Comment

ยี่ห้อนี้ดีครับ แต่แพงมากครับ ลองดูยี่ห้อที่ดังน้อยกว่าแต่ได้วัตต์มากกว่าดีกว่าครับ

Comment

ไม่สนใจลองดู
                            raidmax 530ss บ้างหรอคับ
                            1590-เอง

Comment

Originally posted by เครซี่คุง View Post
                              ???

หัวต่อไฟ HDD ไม่พอก็ไปซื้อสาย Y มาเพิ่มเอาซิครับ
                              ลองนับๆ ไฟในเครื่องแล้วท่าจะไม่พอครับ
                              -*-

q6600 นี่ยังไม่ oc
                              dvd 1
                              hdd 3 (ใจจะใส่อีก2ด้วยซ้ำ เพราะตอนนี้ใช้ box ช้ากว่าอย่างเห็นได้ชัด)
                              พัดลมเคสบ้านๆ 4 ตัว
                              แรม 4 แถว
                              vga ไม่ต้องไฟเลี้ยงเพิ่ม แต่กำลังจะโน้มน้าว(หลอกล่อ)คนที่ทำงานให้ขาย 4850

ลองนับๆดูไฟท่าจะไม่พอครับ เหอๆ

Comment

Working...
                              X