Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวปะครับที่ PSU ไม่พอVGA เลยแสดงไม่เต็มที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวปะครับที่ PSU ไม่พอVGA เลยแสดงไม่เต็มที่

อยากรู้ว่ามันเกี่ยวอะเปล่านะ เพราะ ตอนนี้ใช้ 300W แท้ของพี่ อันเก่าทิ้งไปเนื่องจากทำบอร์ดใหม่ผมไหม้ - -

ช่วยคิดทีเด้อ ขอบคุณครับ การ์ดจอ 4670 -0-

น่าจะพอนะครับ โดยรวมมีอะไรบ้างเอ่ย
    CPU
    HDD อีกกี่ตัว
    พัดลม+ไฟมากมั้ย

ส่วน PSU ไม่พอนั้น ไม่ได้ทำให้ VGA ทำงานได้ไม่เต็มที่ VGA จะทำงานเต็มความสามารถของมันตลอดครับ
    ถ้าเกิดมันไม่พอ ก็ดับ

Comment

พัดลม มีสี 1 พัดลม CPU 1 HDD1 DVD 1 พัดลมจิ๋ว 2 CPU 90Nm D820 น่ะครับ + -+

Comment

ใช่ครับถ้าเกิดไฟไม่พอเครื่องจะดับไปดื้อ หรือไม่ก็ restart เองไปเลยครับ คงไม่เกี่ยวแล้วเรื่องไฟไม่พอ

Comment

เกี่ยวครับ แต่ไม่มาก
          เหมือนผมเคยเห็นบทความ เอา PSU 400 /500 /700 /1000 w อะไรแบบนี้ มา ใช้กับเครื่องคอมนึง เพื่อวัดว่าใช้ไฟขนาดไหนถึงพอกับ VGA ตัวนั้น แน่นอนครับไฟเกินดีกว่าขาด เฟรมเรทเลยดีกว่านิดหน่อย บทควาทนั้นเคยเห็นนานละจำไม่ได้อ่ะ

อย่าไปห่วงเรื่องนั้นมากครับถ้าไฟที่ใช้ตอนนี้ ยังเล่นเกมไม่ดับ
          หันมาดู D820 ดีกว่า ว่าขับพลังออกมาได้มากน้อยแค่ไหน

Comment

Working...
          X