Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงตื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ออกมาจากเคสกครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงตื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ออกมาจากเคสกครับผม

เป็นมานานแล้วครับ คือ เวลาเปิดโปรแกรม หรือ เล่นเกมส์ จะมีเสียง ตื๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวมากๆๆเหมือนเครื่องจะระเบิดเลยครับผม เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเสียงจากอะไรอ่ะครับ

1 PSU
    2 HDD

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แน่ใจนะครับ ว่าไม่ใช่ดังจาก UPS

Comment

ใช่ปิ้บถี่ๆ เบาๆ หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ PSU มันเหนื่อยแล้ว เปลี่ยนได้เลย

ปล.ตามนั้น

Comment

เสียงออกมาจากลำโพงที่บอร์ดรึป่าว ตอนที่มันโพสไบออสตอนเปิดเครื่องอ่ะ
            ถ้าดังจากตัวนั้น ตอนเล่นเกม คงเป็นที่ อุณหภูิมิละมั้ง
            บอร์ดผมก็ร้องถ้า ซีพียูเกิน กว่าที่ตั้งไว้อ่ะ

Comment

Working...
            X