Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD5 ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD5 ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

COD5 ใครเป็นแบบผมบ้างครับ พอดีพึงได้แผ่นมา เป็นแผ่น กุ๊กกู๋ นะ ลงเสร็จ คลิ๊กเข้าเล่นเกมส์ มันขึ้นตามรูปอ่ะครับ แล้วก็เล่นไม่ได้ ตอนนแรกนึกว่าเป็นที่ผมยังไม่ได้อัพ vista เป็น sp1 อ่ะ แต่พออัพแล้วก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิมเลย งง อ่ะทีนี้ ใครมีวิธีแก้ หรือรู้สาเหตุบอกกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

spec

e8400
    9600Gt
    2 GB ram

vista sp1
    Attached Files
    Last edited by icepattaya; 31 Dec 2008, 00:00:59.

อาการที่ผมเคยเจอ มาจากสาเหตุ ไปกด Alt+F4 หรือกดออกจากเกมส์โดยเร็วไว โดยไม่ปิดเกมส์ปกติ
    หรือสลับมาหน้าจอแล้วเกมส์แฮ้งค์

พอจะเข้าไปอีกที มันจะถามเราว่า ให้เซฟค่า Setting ให้เป็นเหมือนเดิมมั้ยใน Safe mode (ตามความเข้าใจ)
    ก็กด Yes แล้วก็เล่นได้ตามปกติ

ครั้งต่อไปก็ไม่ต้องกดแล้ว ถ้าไม่แฮ้งค์หรือออกผิดวิธี

ปล.ใช่อาการเดียวกับผมมั้ย

Comment

กด yes ไป มันจะตั้งค่ากราฟฟิคแบบ default ให้

จะเป็นทุกครั้งที่หลุดออกจากเกมอย่างผิดวิธีครับ

Comment

กด yes แล้วมันก็ค้างอ่ะครับ แล้วเด้งออกมาเลยครับ เล่นไม่ได้อ่ะครับ หรือ ว่า crack เน่าหว่า

Comment

ลบแล้วลงใหม่ มีอันนี้เพื่มมาอีก ...กำ...
          Attached Files

Comment

ไม่เป้น อะ
            ลงวินโดวส์ใหม่ดู

Comment

Call.of.Duty.World.at.War.Full-Rip.Skullptura ต้อง ดิสคอนเนค Net ก่อน

Comment

สำหรับคนที่ เปิดแล้ว Sound intiz error นะครับ (ที่ขึ้น Console )

"Error during initialization: Unhandled exception caught"

Xp : เข้าไปใน Device Manager > Sound , video , game Controller > "Disable ตัวที่ชื่อ Unimodem Half-Duplex Audio Device ครับ "

credit : เวป น๊อกนอก

Comment

ลงใน xp เล่นใด้ซะงั้น ...กำ...จริงๆๆ

Comment

ต้องลงวินโดวใหม่ครับ

ผมเคยเปน

แก้ยังไงก็เปิดเกมอืดอยู่ดี

Comment

Working...
                    X