Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ pci-e วิ่งแค่ 1x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ pci-e วิ่งแค่ 1x ครับ

อยู่ๆก็เป็นครับ จาก 16x เหลือ 1x เพิ่งเป็นเลย ก่อนหน้าไม่เคยเป็น
    ไม่ได้ oc แล้วก็ flash bios ก็ไม่หาย set default แล้วด้วยครับ ก็ไม่หาย
    จนปัญญาแล้ว ใครเคยเป็นช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ถอดแล้วเสียบใหม่

Comment

555++

Comment

Originally posted by andromedras View Post
        555++
        ขำอะไรครับ

Comment

ถอดแล้วเอามาปัดๆหน่อยแล้วเสียบกลับให้แน่น

Comment

เหมือนผมเลยครับ มีวิธีแก้มากมายหลายสาเหตุ แต่ของผมแก้หมดทุกวิธีจน บอร์ดนอก แนะนำ ให้ เปลี่ยนใหม่ เหอๆ
            ส่วนวิธีแก้จำไม่ได้ว่าอยู่ใหนแล้ว ลอง หาดู กระทู้ของผมดูครับ พอดีทำงาน ยุ่งๆๆๆ แหะๆๆๆๆ เงินๆๆๆๆๆ

Comment

ถอดกาดออกมา

เอายางลบถูพินทองเหลือง

เป่าฝุ่นนิสนุง

แล้วใส่ไปใหม่

เป็นวิธีเบื้องต้น

ถ้าไม่หาย

มีโอกาสเกิดจากตัวเมนบอร์ด หรือการ์ดจอ หรือไดรเวอร์

ลองเช็คดู

Comment

1.น่าจะเกิดจากไดรเวอร์
                2.น่าจะเป็นไปได้ที่ BIOS ไม่รองรับไดรเวอร์นั้น
                3.ทำความสะอาดการ์ด

Comment

รู้ได้ไง ว่าเป็น x1

Comment

Working...
                  X