overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: S42 การ์ดจอ 9600GT ทำพิษ มีรูปให้ดูด้วยภาพแตกๆเลยทีเดียว

OverclockZone Member CrosslightinG's Avatar

Post S42 การ์ดจอ 9600GT ทำพิษ มีรูปให้ดูด้วยภาพแตกๆเลยทีเดียว

ขอแก้น่ะครับ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยคือจริงๆแล้วมันเป็นที่ไดฟเวอร์น่ะครับ

นี่ภาพครับ

Freestyle Online

The Sim2 มีสองภาพครับให้เห็นความต่างตอนมันกระพริบ

นี่อันแรกครับ

อีกอันครับ

ทั้งสองรูปสังเกตุเงาอีกฝั่งพื้นที่น่ะครับนั้นคือ สีพื้นปกติครับ แต่พอเราบิดมุมมองบางมุมมองมันจะขึ้นเป็นเงากระพริบรัวๆ ดังภาพครับมันจะกระพริบไวมาก นี่คือสองรูปที่คัดมาจาก 15รูปครับ

ส่วนใหญ่มันจะสมบูรณ์ครับ แต่บางเกมส์จะมีนิดๆหน่อยๆไม่ต้องตกใจไป
    Last edited by CrosslightinG; 1 Jan 2009 at 15:39:56.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
    เปลี่ยนวินโดวส์ เวอร์ชั่นอื่น

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

วินโดวส์ไม่น่าจะมีปัญหานะผมว่า

เปลี่ยนไดรเวอร์ VGA เลยครับ

www.laptopvideo2go.com

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ถ้าท่านเปลี่ยนแล้วไม่หาย ก้องานเข้าท่านแล้วล่ะครับพี่น้อง อย่างนี้ล่ะครับการ์ดจอ ติดบอร์ด มันไม่ได้แยกก้อจะร้อนอ่ะครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

พูดซะผมตกใจเลย ภาพไม่เห็นแตกเลยนี่ครับ เห็นเป็นที่เงาอย่างเดียว
    อย่าเพิ่งตกใจครับ อาการนี้มันเป็นที่ไดรเวอร์ครับ ไม่เกี่ยวกับปัญหาการ์ดจอซะหน่อย เนื่องจากไดรเวอร์แต่ละรุ่นมันไม่ได้ออกแบบมาให้สามารถแสดงภาพได้อย่างสมบูรณ์แบบในทุกๆเกมครับ ฉะนั้นบางเกมเลยมีจุดบกพร่อง อย่างเช่นtexture กระพริบ เงาไม่เสมอกัน ฯลฯ ถือเป็นจุดบกพร่องของไดรเวอร์ตัวนั้นครับ (เหมือนอย่างเกม GTA ที่ nvidia เค้ายังออกไดรเวอร์โดยเฉพาะให้เลยครับ เพราะไดรเวอร์อื่นภาพกระตุกและเงาอุบาทว์มาก)
    เครื่องผมS42 ก็เป็นอาการเหมือนคุณน่ะแหละ บางเกมเป็นเยอะ(เช่น lost planetบางฉากกระพริบจนปวดตาเลย) บางเกมเป็นน้อย(เช่น Assassin's Creed, Dawn of war, DMC4 วับๆแวมๆบ้างแต่ก็ไม่ได้น่าหงุดหงิด)
    และหลายๆเกมที่ไม่เป็นเลย(อย่าง PES 2009,GRID, Brothers in Arms, Prince of Persia, Crysis, Silent Hillภาคใหม่, call of duty 4-5, Dead Space<-- ภาพสวยโคด เนียนมากๆ , Red Alert3, Mass Effect, Fallout3<-- ภาพเนียนเหมือนกัน และอีก 4-5 เกมที่เล่นแล้วภาพเป็นปกติ)
    ทุกเกมที่บอกมาผมลองมาหมดแล้วครับ เล่นครั้งนึงไม่ต่ำกว่าชั่วโมง ถ้าเป็นที่ heat cycle มันต้องเป็นทุกเกม และไม่ใช่เป็นแค่เรื่องเงาอย่างที่ท่านบอกด้วย อันนี้ต้องรอไดรเวอร์ตัวใหม่ๆออกมาแก้ครับ (ซึ่งคงอีกนาน เพราะต้องเป็นไดรเวอร์ที่รองรับระบบ Hybrid Graphic เท่านั้น) -_-

ปล. เรื่องสี icon ตรง sidebar เพี้ยนผมว่าเป็นเพราะwindowsมัน run ตัว icon ตอนช่วงที่เครื่องกำลังเลือกการ์ดจออยู่พอดี (สังเกตมั้ยว่าต้องเข้าwindows มันจะเป็นจอดำสักพัก นั่นแหละคือช่วงที่มันกำลังปรับการ์ดจอ) ทำให้เกิดอาการสีเพี้ยนครับ
    Last edited by stroumphs; 31 Dec 2008 at 14:29:01.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เป็นที่ไดเวอร์คับ

OverclockZone Member CrosslightinG's Avatar

จริงเหลอครับท่าน โหหหห แบบนี้ค่อยยังชั่ว หนักใจมาก ครับถ้าแต่ล่ะคนเป็นงี้เหมือนกัน ก้อโอเคครับ ขอบคุณมากครับคิดว่าเครื่องเสียซ่ะแล้วอีก เฮ้อ ตื่นเต้น

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ โดยเฉพาะ คุณ stroumphs น่ะครับคอเกมส์เหมือนกันเลย ในเครื่องผมนี่มีเป็นสิบเลย อุอุส่วนเรื่องที่ตรง Sidebar นี่เดี๋ยวกดเปิดเองเอาก้อได้ครับ เพราะทำไว้สวยอีกอย่างชอบ นาฬิกาด้วยอุอุมีโชรูปนิดหน่อย แต่ก้อคงเล่นได้อีกไม่นานล่ะครับเดี๋ยวจะยกให้แฟนไปใช้แล้วเพราะเขาจะเอาไปเรียนต่อเมืองนอก คงต้องรอ S43 แล้วล่ะเพราะนอกจากปัญหาที่ผมบอกแล้วนอกนั้น ขอบอกว่าอยู่ในขั้นเทพเลย คุ้มราคาอย่างรุนแรง ผมเอาไปเล่นที่ไหนมีแต่คนตะลึงเพราะว่า NoteNook ที่ไหนมานั่งเล่น Devil May Cry4 ได้ขนาดนี้ The Sim2ปรับทุกอย่าง Full สร้างบ้านหลัง ยัก + คนในบ้านรวมสัตว์เลี้ยงแล้วก้อ 6 ตัวละครไปแล้วภาพลื่นเนียนไม่มีนืดเกรียนให้เห็นเลยครับ

ค่อยกลับมารู้สึกดีอีกครั้งหน่อย

OverclockZone Member sandy207's Avatar

อยากลองสัมผัส 9600MGT บ้างจังแฮะ เมื่อวานไปดูที่พันทิพย์มา 45k ตระกูล aspire 6935G นั่นล่ะ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by sandy207 View Post
    อยากลองสัมผัส 9600MGT บ้างจังแฮะ เมื่อวานไปดูที่พันทิพย์มา 45k ตระกูล aspire 6935G นั่นล่ะ
    อาจจะลื่นกว่านิดหน่อยครับ เพราะเป็น DDR3 อ่ะครับพี่น้อง

OverclockZone Member NUTKUNG's Avatar

เข้ามาดู

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

แล้วตกลง96gtนี่ มีโอกาสheat cycleป่ะครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    แล้วตกลง96gtนี่ มีโอกาสheat cycleป่ะครับ
    ไม่มีคับ

Banned

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    ขออย่าให้มันมีอ่ะดีแล้วครับพี่น้อง

ผมว่ายังไงบอร์ดนี้ก้อถือเป็นความรู้ได้ดีเลยน่ะครับเพราะว่า บางคนเห็นภาพมันแตกๆแบบผมแล้วก้อจะยกไปศูนย์หรือโทษ เครื่องไม่ดีลูกเดียวก้อ BenQ นี่น่ะโดนตลอดแต่พอได้รู้ว่าเป็นที่ไดฟเวอร์นี่ค่อยโล่งใจขึ้นเยอะครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

Quote Originally Posted by CrosslightinG View Post
    ผมว่ายังไงบอร์ดนี้ก้อถือเป็นความรู้ได้ดีเลยน่ะครับเพราะว่า บางคนเห็นภาพมันแตกๆแบบผมแล้วก้อจะยกไปศูนย์หรือโทษ เครื่องไม่ดีลูกเดียวก้อ BenQ นี่น่ะโดนตลอดแต่พอได้รู้ว่าเป็นที่ไดฟเวอร์นี่ค่อยโล่งใจขึ้นเยอะครับ
    ช่ายครับทั่น มีปัญหาอะไรก็อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ ค่อยๆคิดค่อยๆแก้กันไป

ปล. ท่านเล่น Fallout3 รึป่าวอะคับ ผมบ้ามากเลยช่วงนี้ เล่นวันนึงไม่ต่ำกว่า 2 ชั่วโมง

ง่ะผมยังไม่ได้เล่นเลย Fallout3 เนี่ย คือที่หอเขาบล็อคบิตไปแล้วด้วยอ่ะครับ เลยต้องเล่นเกมส์เก่าๆไปเศร้าใจอย่างมากก้อ คอมมานครับ เล่นที2-3เกมส์ ตอนนี้เล่นกับคอมระดับกลาง 5ทีมพร้อมกันอยู่ครับ โหดจริงปล่อยให้มันสร้างนิวเครียลไม่ได้เลย ไม่งั้นมีอะไรมันลง ฐานผมฐานเดียว ฐานอื่นมันไม่ลงไม่รู้ไปทำอะไรให้มันหมันใส้ ลองนึกภาพ 5นิวเครียล + 5ความสามารถพิเศษ "พวกนิวเครียลเล็กๆ เครื่องบินกามิกาเซ่" อะไรเทือกนี้อุอุ

Quote Originally Posted by CrosslightinG View Post
    ง่ะผมยังไม่ได้เล่นเลย Fallout3 เนี่ย คือที่หอเขาบล็อคบิตไปแล้วด้วยอ่ะครับ เลยต้องเล่นเกมส์เก่าๆไปเศร้าใจอย่างมากก้อ คอมมานครับ เล่นที2-3เกมส์ ตอนนี้เล่นกับคอมระดับกลาง 5ทีมพร้อมกันอยู่ครับ โหดจริงปล่อยให้มันสร้างนิวเครียลไม่ได้เลย ไม่งั้นมีอะไรมันลง ฐานผมฐานเดียว ฐานอื่นมันไม่ลงไม่รู้ไปทำอะไรให้มันหมันใส้ ลองนึกภาพ 5นิวเครียล + 5ความสามารถพิเศษ "พวกนิวเครียลเล็กๆ เครื่องบินกามิกาเซ่" อะไรเทือกนี้อุอุ
    เหอะๆ ผมไม่ค่อยสันทัดเกมแนว rts ซักเท่าไหร่อะคับ เล่นกะ AI ได้แต่ระดับ easy .. เกินกว่านั้นชนะยากมาก โดนมันถล่มเละเกือบทุกที T_T

ปล. แต่ดอทเอนี่อีกเรื่องนะครับ insane หมูมากๆ อิอิ

ตอนนี้ผมกำลังเล่นแบบ คอม Hard2 ลุมหนึ่งอยู่ครับ ยากสุดๆยังไม่ชนะเลย ผมเล่น รัสเซีย ครับให้ญี่ปุ่นกับUs ลุมโหดสุดๆยิ่งว่าเล่นแบบ 6ทีมตัวใครตัวมันอีก 15นาทีก้อกระอัคแล้วครับอุอุ

Bookmarks

Bookmarks