Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือรบกวนถามเรื่อง dual ram ทั้ง 4 ช่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือรบกวนถามเรื่อง dual ram ทั้ง 4 ช่องครับ

คือรบกวนถามเรื่อง dual ram ทั้ง 4 ช่องครับ ผมใช้ M/B ของ Asus P5WD2-Premium ครับ มันจะมีช่องใส่แรมอยู่ทั้งหมด 4 ช่อง
    ซึ่งตอนนี้ผมใช้ทำ dual อยู่ 2 ช่อง ถ้าผมต้องการเพิ่มแรม โดยใส่อีก 2 ช่อง ผมต้องใช้แรมแบบเดียว สเปกเดียวกันกับ 2 ช่องแรกเลยหรือเปล่าครับ
    หรือว่าผมใส่แบบอื่น (แต่ความเร็วบัสเท่ากันนะ) ยี่ห้อ อื่นได้ไหมครับ
    พอดีกำลังจะซื้อมาเพิ่มแต่ไม่ค่อยแน่ใจ ตอนนี้ผมใช้ xms2 512/675*2 อยู่ครับ รบกวนช่วยไขความกระจ่างหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

อยากแนะนำว่าควรจะเหมือนกันทั้ง 4 ช่องครับ แรม 4 ตัว ทำให้โอกาสที่จะทำงานร่วมกันทั้ง 4 ตัวแล้วมีปัญหา มีโอกาสเป็นไปได้มากกว่า ใส่แบบ 2 ตัว ความเสี่ยงเพิ่ม ฉนั้นควรจะเลือกให้เหมือนกันที่สุดครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
      อยากแนะนำว่าควรจะเหมือนกันทั้ง 4 ช่องครับ แรม 4 ตัว ทำให้โอกาสที่จะทำงานร่วมกันทั้ง 4 ตัวแล้วมีปัญหา มีโอกาสเป็นไปได้มากกว่า ใส่แบบ 2 ตัว ความเสี่ยงเพิ่ม ฉนั้นควรจะเลือกให้เหมือนกันที่สุดครับ
      ^^
      ตามนั้นเลยครับ

ยี่ห้อเดียวกัน ชิปเดียวกัน จะดีและสเถียรที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
        X