Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว ASUS Mini PC VC66 มินิพีซีชนาดกะทัดรัดเหมาะสมกับการใช้งานทุกรูปแบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว ASUS Mini PC VC66 มินิพีซีชนาดกะทัดรัดเหมาะสมกับการใช้งานทุกรูปแบบ

สวัสดีคร้าบบบ วันนี้ผมจะมารีวิว ASUS Mini PC VC66 ครับ เป็นมินิพีซีขนาดกะทัดรัดจากเอซุสที่สามารถรองรับความคมชัดในระดับ 4K ได้อีกด้วย และด้วยดีไซน์รูปทรงที่ค่อนข้างเล็กแต่ไม่ได้หมายความว่าประสิทธิภาพในการทำงานนั้นจะน้อยลง ลองมาดูกันนะครับว่า ASUS Mini PC VC66 นั้นให้อะไรเรามากันบ้าง....

เริ่มจากด้านหน้าเลยครับ ทาง ASUS ได้จัดสรร Optical Disc Drive; DVD-RW มาให้ด้วย พร้อมทั้งพอร์ตเชื่อมต่อที่สามารถเชื่อมต่อได้จากทางด้านหน้าของตัวเครื่องได้ทันที ไม่ว่าจะเป็นพอร์ต USB3.0 x1 USB2.0 x2 USB-C x1 รวมไปถึง Audio Jack 3.5mm x1 เพื่อการใช้งานที่สะดวกและรวดเร็ว

มาดูทางด้านหลังของตัวเครื่องบ้างครับ ทาง ASUS ก็ออกแบบการเรียงพอร์ตมาให้อย่างเรียบง่ายเพื่อให้เกิดความสะดวกในการใช้งาน โดยพอร์ตที่เพิ่มมาให้ได้แก่ USB3.0 x2, DVI-D, HDMI, VGA, Display Port, Gigabit Port, รวมไปถึงช่องเสียบ Card Reader 4-in-1 อีกด้วย

นอกจากนี้ยังมีเมาส์และคีย์บอร์ดให้มาพร้อมกันในกล่องด้วยครับ

มาดูเสปคสักนิด..

CPU: Intel Core i3-7100 @3.90GHz (Kabylake)
    Graphics: Intel? HD Integrated Graphics
    Memory: 4GB DDR4
    Storage: 128GB SSD (M.2 support)

สรุปสั้น ๆ ง่าย ๆ ครับ ASUS Mini PC VC66 นั้นเหมาะสำหรับการใช้งานทั่วไปได้ทุกรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นโฮมออฟฟิศ สตูดิโอ หรือเหมาะสำหรับผู้ที่กำลังมองหามินิพีซีที่มีประสิทธิภาพดีๆ สักเครื่อง ผมแนะนำเลยครับกับ ASUS Mini PC VC66
    Last edited by Coffee_99; 20 Sep 2017, 16:46:15.

มำไมมไ่ใส่แรมมาให้ 8 กิกเลยล่ะครับ 4 กับ 8ราคาต่างกันพันเดียว ถ้า เปลี่ยน 4ออกซื้อ8มาใส่ มัน 2 พัน

Comment

Comment

Working...
      X