Announcement

Collapse
No announcement yet.

A.A.C ตอนที่ 16 & 17 :ตำนาน 3dfx ผู้ปฏิวัติวงการเกม PC (จบภาคการ์ดจอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียดาย ไม่มีโอกาสได้สัมผัส Voodoo ^^ บทความท่านสุดยอดมากครับ รอภาคต่อนะครับผม

Comment

ขอบคุณสำหรับบทความดีดีจ้า อ่านตั้งแต่เช้าเลย

Comment

ถ้าบอกว่าเคยเล่นไอ้เกม wolf อะไรนั่น จะมีคนหาว่าแก่มั้ยหว่า
        ปล. voodoo2 ที่บ้านยังมีแอบๆอยู่ในลิ้นชักอยู่เลย แต่รู้สึกจะพังไปละ

Comment

กำ ทไมโหวต 100% อยู่อันเดียว

เราก็โหวตอันนั้น

Comment

Originally posted by darkface View Post
            กำ ทไมโหวต 100% อยู่อันเดียว

เราก็โหวตอันนั้น
            อิอิ ผมก็โหวตอันนั้นด้วยเช่นกันครับ

Comment

เยี่ยมสุดๆครับ แต่รู้สึกมีคำผิดนะครับ จำได้ว่าแถวๆ ทุน ของ 3dfx ร่วงไรเนี้ยแหละครับ

Comment

ตอนนี้ ATI แดรกขาด สวยสุด

Comment

ชอบ ati

เพราะเขาพอเพียงครับ
                  เกี่ยวมั้ยเนี้ย *-*

Comment

Voodoo Rush ตัวแรกที่ผมใช้ถือว่าภาพสวยสุดยอดครับ ตอนนั้นใช้รู้สึกจะ 4MB หรือ 8MB จำไม่ได้ ต่อมาก็ Voodoo 3 16MB ว่าจะสอย Voodoo 5 มาเล่น Diablo สักหน่อยแต่ไม่ทันครับเจ๊งไปเสียก่อน แต่ยอมรับว่าผมใช้ Voodoo 3 เล่น Diablo ภาพสวยมากครับ(ในตอนนั้น) ต่อมาก็ขยับมาเล่น Geforce 2 32MB แต่ตอนกลับไปเล่น Diablo ผมว่าสู้ Voodoo ไม่ได้ ยุคต่อมาก็เป็นของ Geforce ครับ เป็นอันว่า Voodoo อวสาน . . . . . .

Comment

Originally posted by nests View Post
                      เยี่ยมสุดๆครับ แต่รู้สึกมีคำผิดนะครับ จำได้ว่าแถวๆ ทุน ของ 3dfx ร่วงไรเนี้ยแหละครับ
                      ขอบคุณครับ

ตอนนี้ได้ทำการแก้ไขแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

เสียดาย Voodoo จัง น่าสงสารนะ

Comment

มะก่อนการดที่สุดยอดที่สุดน่าจะเป็นตระกูล voodoo นี่ละ จำได้ว่ามันแพงมากๆ แต่ก็ยังได้เป็นส่วนหนึ่งของตำนานคิดว่าเล่น 3 d มะก่อนใส่แล้วภาพออกมาสวยมาก เป็นการดจอ 3dตัวแรก ในชีวิตเลยก็ว่าได้

Comment

Voodoo3 2000 การ์ดตัวแรกในชีวิตที่ซื้อมาใช้เอง ปัจจุบันก็ยังเก็บไว้แต่ไม่รู้ว่าเจ๊งไปยัง

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ รำลึกถึง 3dfx สุดยอดการ์ดจอในอดีต
                              ยังใช้อยู่ครับ Voodoo 3 3000 ติดพัดลมเล็กเพิ่มบนซิงค์เดิม กับ Duron 700 Mhz.

Comment

Comment

Working...
                                X