Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ oc โดยเพิ่มค่า FSB ทำให้บางโปรแกรมทำงานเพี้ยนได้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ oc โดยเพิ่มค่า FSB ทำให้บางโปรแกรมทำงานเพี้ยนได้รึป่าวครับ

ไม่ทราบว่าการ oc โดยเพิ่ม FSB จะทำให้บางโปรแกรมทำงานเพี้ยนไปจากเดิมได้ไหมครับ ยกตัวอย่างเช่นเครื่องผมปกติค่า FSB จะอยู่ที่ 333 แต่เมื่อ oc ไปที่ 400 มันจะทำให้โปรแกรมเช่นวินแอมเล่นเพลงเร็วผิดปกติรึป่าวครับ...

คือไม่รู้อุปทานไปเองรึป่าวนะครับ แต่คือทีแรกมันก็ไม่ได้รู้สึกอะไร แต่มันแว๊บ ๆ ขึ้นมานิดนึงเหมือนรู้สึกว่า เอ๊ะ ทำไมเพลงมันจังหวะเหมือนเพี้ยนไปนิด ๆ แบบว่าจังหวะมันเร็วไปนิดนึงประมาณว่าถ้าไม่ฟังบ่อยจริง ๆ จะจับไม่ได้ แต่บังเอิญว่าฟังเพลงนี้หลายสิบรอบในวันนึงก็เลยชินอะครับ แต่ก็รู้สึกน้อยมาก ๆ นะครับ จนไม่แน่ใจว่ามันคิดไปเองหรือเปล่า

ไม่เกี่ยวนะคะ น่าจะคิดไปเองค่ะ

Comment

ถ้าไม่เสถียรดีพอ อาจเป็นได้
      วินโดวส์เอ๋อ รวน เพี้ยน เจ๊ง

Comment

บางเกม เ๋อไปเลย หรือไม่ก็เข้าแล้วหลุด....มีผมคับ ถ้าท่านอยู่บนความไม่เสถียร บางครั้งเข้า Windows ไม่ได้ก็มี....บลาๆ

Comment

ทำให้เพลงเร็วไม่น่าเกี่ยวน่ะครับ ไม่เคยเจอ
          แต่ถ้าใช้โปรแกรมเร่งเองอ่ะเคย หุหุ
          ตอนMix เพลง

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับการocนะคับลองดูสาเหตุอื่น

Comment

มาแอบดู

Comment

Working...
              X