Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV ยี่ห้อไหนน่าซื้อที่สุดครัีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดู TV UBC >>> พลาสม่าครับ

เล่นเกม ดูหนัง HD (Bluray นะ ไม่ใช่แบบ rip)>>> LCD

แต่แนะนำ LCD ดีกว่าครับ Plasma ต้องระวัง เรื่องการ burn หน้าจอ LCD แทบไม่ต้องระวังอะไรมาก

ตอนนี้ผมใช้พลาสม่า 42 นิ้ว ของ พานาอยู่ รุ่นนี้คุ้มค่าครับ แต่เวลาต่อกับจอคอมแล้ว ต้องมาเซตค่า resolution แบบเมนวล ไม่งั้นภาพไม่เต็มจอ เพราะ resolution มันไม่เหมือนชาวบ้าน

Comment

plasma pana รุ่น 42pv8

JVC สีัสัน มิติ ไม่ได้เรื่องพูดถามตรง แต่ถ้าได้มาถูกก็ยวนๆ ไป

Comment

ถ้างบถึง

SONY เท่านั้น

Comment

LCD TV SAMSUNG

Comment

Sony 42" UltraSlim 'Floating' Plasma TV
            [KDEP42MRX1]

ผมชอบตัวนี้มากเลย อิอิ

Comment

ไปยืนดูมากะตา อ่านมาเยอะ ระหว่าง lcd กะ plasma

วันนั้น คาฟูมันเปิดช่อง 3 เลยไปยืนดู plasma ภาพมันดีกว่าแหะ รายละเอียดยังมีอยู่เลย

ถามว่าภาพแตกไหม แตกทั้งหมด lcd plasma ไม่เหลือครับ

Comment

Plasma เดี๋ยวนี้เบินยากมากแล้วคับ โอกาสเบินก็คือเปิดภาพที่มีตำแหน่งเดิมซ้ำๆนานเป็นวันๆคับ

ถ้าห้องควบคุมแสงได้แนะนำPlasmaคับ เพราะพลาสมาสีจะสมจริงกว่าสวยกว่า ดำก็ดำสนิทมีมิติ

แต่ถ้าควบคุมแสงไม่ได้คงต้อง LCD อย่างเดียว

พลาสม่าขนาดต่อราคาถูกกว่า LCD อัตรากินไฟ LCD กินน้อยกว่าเล็กน้อย

ดู UBC พลาสม่าดีกว่าชัดเจนเพราะพลาสม่าภาพจะสวยกว่าแม้สัญญาณที่เข้ามาจะคุณภาพต่ำก็ตาม

Comment

แวะมาเชียร์พลาสม่าpanasonicครับ แต่ผมใช้โตชิบา

Comment

คุณภาพของภาพอยู่ที่กล่องUBCด้วยหรือเปล่า คิดว่ายังคงระบบเก่าอยู่ และเสียงก็งั้นๆ คงเพราะยังไม่มีคู่แข่ง ก็เลยปล่อยไว้อย่างนั้นใช่ไหม

จอใหญ่ๆ มักจะยาวกว่าหน่อย แล้วUBCมันรองรับจอกว้างหรือเปล่า แนะนำหน่อยว่าควรใช้จอใหญ่สุดที่เท่าไร ภาพไม่แตกมาก และไม่บวมมากนัก

Comment

UBC เห็นเค้าบอกยังเป็นระบบเก่ามั้งครับ 625 เส้น หรือ PAL (มั้ง)

อาจจะต้องมีอัพเกรดสักวันแหละเนอะ หุหุ

Comment

เผอิญซื้อมาแล้ว ดังนั้นผมจะเล่าจากประสบการณ์จริงนะครับ(หมายถึงซื้อมาใช้เองทั้ง Plasma และ LCD TV อ่ะครับตัว Plasma นั้นดูทีวีดีกว่า LCD TV ทุกอย่างครับไม่ว่าด้านไหนๆ ยกเว้นเรื่องการ Support Computer กับ เรื่อง Hidef อันนี้สู้ LCD TV ไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง อีกอย่างหากคิดจะซื้อ Sony LCD TV มาดูทีวีล่ะก็ให้หลีกเลี่ยงเป็นยี่ห้อแรกเลยครับ LG,Philips,Sumsung,JVC,Toshiba พวกนี้แนะนำในระดับดูทีวีและ Hidef ครับส่วน Sony นั้นยกไว้อีกระดับนะครับเพราะเขาดีมากหากใช้ดู Hidef,DVD หรือเกมส์ผ่านคอมฯ แต่ดูทีวี อย่างที่บอกมันไม่โอเค

Comment

ก่อนซื้อผมก็ไปยืนดูอยู่พักนึงครับ เค้าเปิดเทียบให้ LCD กับ พลาสม่า

คือ LCD มันจะไม่มีแสงสะท้อนจากจออะครับ พลาสม่านี่เดินไปส่องกระจกได้เลย (ขณะเปิด TV อยู่)

ก็เลยได้ LCD มาอะครับ

ปล. ตกลง sony มันดีไม่ดีกันแน่ครับทั่น rep บน

ปล2. พลาสม่ากับ LCD ดู UBC มันจะต่างกันมากมั๊ยครับ คือผมก็ตาไม่ทองด้วยสิ 55+ ขนาดจอที่ใช้ไม่ 100Hz ยังดูไม่ออกเลยว่ามันกระพริบ

Comment

ถ้าเป็นจอแบนแบบเก่า ที่ไม่ใช่LCD คุณภาพของภาพยังชัดกว่าเลยนะ ตอนนี้ใช้SONY ไม่แน่ใจว่าขนาดจอเท่าไร ประมาณ36-42ได้ เป็นจอมาตรฐานไม่กว้างครับ

Comment

GoldStar คอนเฟิร์ม อิอิ

Comment

Plasma Pioneer
                                CRT Sony
                                LCD Samsung

Comment

Working...
                                X