Announcement

Collapse
No announcement yet.

(คำเตือน) ใครมีงบเกิน30kอย่าโพส (จัดสเปคให้ทีครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (คำเตือน) ใครมีงบเกิน30kอย่าโพส (จัดสเปคให้ทีครับ)

เพราะจากที่อ่านดูหลายๆกระทู้ ถ้างบประมาณ 40-50k จะได้คำตอบประมาณ

เอาตังไปซื้ออยากอื่นดีกว่าครับ
    แพงไป
    30k พอมั่ง

สุดท้ายท่านก็จะไม่มีใครจัด spec ให้ (แนะนำให้จัดสเปคเองดูได้จากหลายๆกระทู้ครับ)

30kผมว่ามันก็ลื่นแล้ว

Comment

เนื่องจาก สเปคที่ หลายคนขอมา เเบบ 30k+ มันเวอร์ไป
      พี่ๆ หลายคนก้อคงเห็นว่า มันเเพงเกินไป เเล้วดูไม่ค่อยจะคุ้มกับเม็ดเงินที่เสียไป

เเค่ 30k นี่ก้อเเรงได้ใจเเล้ว

Comment

ผมว่ามันเป็นสิทธิ์ของเค้าแหละครับว่า จะซื้อคอมที่ราคาแพงกว่า 30000 บาท เนี่ย

เพราะบางคนไม่เหมือนกันอยู่แล้วนิครับ บางคนซื้อจริง บางคนก็อาจะแค่เกรียนมาอวดรวย แค่นั้น

Comment

ใช่ครับผมว่านก็เป้นสิทธส่วนตัวนะครับที่จะจัดสเป็คแพงแค่ไหน

ผมคนนึงล่ะที่จัด 40k แตกอยากได้ความคิดเห็นว่าจะเล่นตัวไหน หรือ ตัวไหนน่าสนใจ

แล้วคุ้มกับเงินที่ซื้อมั๊ย วันนี้เตรียมเงินไปซื้อของที่พันทิพย์ แต่ไม่ได้ซักชิ้นเพราะร้านของแรงๆปิดหมด

Comment

CPU - Q6600 2.40 GHz. FSB 1066 / L2 = 8 MB./ 65 nm [Authorized Card] = 6700

MB - GigaByte GA-EP45-UD3LR = 3850

VGA - 512MB PCIe ATi 4870 DUAL TURBO (DDR5, TD) HIS= 9700

RAM - GEIL ULTRA 4 GB [ 2*2 GB ] /800 CL 4 -4-4-12 = 2000

HDD - SEAGATE 500 GB,SATA II,32MB,NCQ = 2100

PSU - iCute TiTaNium Pro 650W = 2350

CASE - Coolermaster CM690= 2900

total 29600

Comment

อย่าง i7 ก็น่าสนใจสำหรับใช้ระยะยาว แต่ช่วงนี้ยังไมน่าเล่น ต้องรอซัก 1-2 เดือน จัดไป

Comment

อืม ผมก็ว่าถ้าเค้าอยากได้เครื่องราคา 50000 ก็จัดๆไปเหอะครับ
                ยกเว้นว่าจะมาแบบกวนๆ ซึ่งมันก็ต่างกับคนที่ต้องการซื้อจริงๆที่จะบอกรายละเอียดในสิ่งที่ตัวเองต้องการได้มากกว่า

Comment

จัดๆไปเถอะครับ เพื่อความสบายใจ อิอิ

Comment

คนเค้ามีเงิน ความสุขของเค้า
                    เราไม่มี ก็อยุ่ส่วนเรา
                    เพราะผมคนนึงที่แล้วหละ
                    คริคริ

Comment

ใครมีตังมีงบเท่าไหร่ก็จัดไปครับตามใจชอบ ไม่มีใครรู้ใจเราเท่ากับตัวเราเอง

ถามคนอื่นเรื่องสเป็คเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจ แต่สมสุติเราชอบ 50K คนอื่นจัดให้เราแค่ 30K

เราซื้อมาก็ไม่ถูกใจ จะคิดเสียดายทีหลัง แล้วจะทำให้เสียเงินมากกว่า 50K ด้วยซ้ำ

ยกตัวอย่างง่ายๆ เราอยากซื้อกางเกง แต่เพื่อนให้ซื้อกระโปรง ถ้าเราซื้อตามเพื่อนบอกเราจะรู้สึกไม่มั่นใจตัวเอง

สุดท้ายก็ต้องทิ้งกระโปรง แล้วไปซื้อกางเกงมาใส่

เลือกในสิ่งที่ถูกใจตัวเองที่สุด พอเพียงกับงบประมาณที่มี โดยไม่เดือดร้อน แล้วจะได้นั่งเล่นคอมอย่างมีความสุข ^^

Comment

Working...
                      X