Announcement

Collapse
No announcement yet.

keyboard กับ Mouse ของ Apple มีแยกขายใช่มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• keyboard กับ Mouse ของ Apple มีแยกขายใช่มั้ยคับ

keyboard กับ Mouse ของ Apple มีแยกขายใช่มั้ยคับ แล้วราคาเท่าไหร่พอรู้มั้ยคับ เห็นผ่านๆสวยดีแต่สีขาวไม่รู้จะดูแลยากปะ ถ้ามีเวปให้ก็ยิ่งดีขอบคุณคับ

มีขายครับ แต่ราคานี่ไม่ชัว

Comment

keyboard 1300 ครับ ไร้สายไม่แน่ใจว่า 2100 รึเปล่านะ
      mouse 2090 ครับ ไร้สาย 2990 ครับ

เว็บก็มีครับ เดี๋ยวลงให้

Comment

http://www.uficon.com/th/products/apple/accessories.asp

เว็บครับ สามารถไปซื้อได้ที่ร้าน skypod ครับ รถไฟฟ้าสยาม ไม่ต้องออกจากสถานี (ถ้าซื้อร้านอื่น คีย์บอร์ดจะไม่มีภาษาไทยครับ)

Comment

รูปนั้น ของผมเองครับ ถ่ายไว้ตอนซื้อมาครับ ให้ดูว่ามีไรในกล่องบ้าง

ส่วน keyboard ผมมันเป็น ENG อย่างเดียวครับ (รู้สึกมันดูดีกว่าแบบมีไทยนะ)

Comment

แล้วเอามาใช้กับ window ได้ไหมครับ ถ้าเป็นแบบไร้สาย เสียบปรับแต่งตรง bios keyboard มันจะทำงานยังอะครับหรือทำงานเฉพาะตอนอยู่ใน window อะครับ

Comment

ของสวย ราคาแรง . . ว่าแต่เมาส์ของ Apple มันกี่ Dpi อะครับ

Comment

มีของปลอมมั้ยอ่า คือ นึกว่าสองอย่างรวมกันไม่เกิน 1000 ซะอีก ล้อเล่นคับ ต้องสนับสนุนของแท้น้าาคับ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับเวป ถ้าผมซื้อkeyboard กับ Mouseก่อนนี่สงสัยคอมผมคงได้แต่ cpu กับ ram ละคับ

Comment

เม้าส์รู้สึกว่า ประมาณ 1000 หรือ 1200 นี่หล่ะ (ในคู่มือไม่มี)

ไร้สายเป็นบลูทูธครับ ไม่มี usb bluetooth ให้นะครับ เพราะเค้าถือว่าเครื่อง mac ทุกเครื่องมี bluetooth

ใช้กับวินโดวส์ได้ครับ plug and play แต่คีย์บอร์ดไม่มีปุ่ม prnt scrn,scrool lock,pause break แล้วปุ่ม eject ก็ใช้ได้ไม่ได้

ต้องลง driver ครับ ปุ่ม F14 F15 F16 จะเป็น prnt scrn,scrool lock,pause break แล้วปุ่ม eject ก็จะใช้ได้ driver ไม่แถมครับ ต้องหาเอง (แต่ผมมี ไปดึงมาจากเครื่อง mac)

เม้าส์ใช้ได้เลย เหมือนเม้าส์ทั่วไป
                    ----------
                    ของเลียนแบบก็มีครับ คล้ายที่สุดก็เห็นจะเป็น samsung pleomax crystal edition คีย์บอร์ด 550 บาท เม้าส์ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเห็นมันขาย

รูปที่ลงให้คือ คีย์บอร์ด samsumg 550 บาท เทียบกับของ apple ครับ (หารูปชัดๆไม่ได้แล้ว ไม่รู้หายไปไหน เห็นแต่มุมๆ ริมๆ)

Comment

โอ้ทางเลือกที่สองขอบคุณคับสงสัยต้องไปพันทิพตั้งแต่เช้าแล้ว

Comment

ไปแต่เช้า ร้านก็ยังไม่เปิดนะคับ

Comment

อ๋อผมจะไปเดินเช็คราคาให้ทั่วเลยนะคับ ไม่ได้ไปช้วยเค้าเปิดประตูนะ

Comment

Working...
                          X