Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Help Me]bios ไม่มีตัวที่จะ overclock ครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Help Me]bios ไม่มีตัวที่จะ overclock ครับ !!!

คือว่าผมเปนสมาชิกใหม่ครับ โำพสครั้งแรกด้วยอ้ะึีครับ แต่มีปัญหาเลยมาที่ overclockzone ครับ
    (ก็บอร์ดนี้มีแต่คนเก่งอ้ะ)นั้นเข้าเรืื่องเลยนะครับ คือว่าผม อยาก overclock cpu
    แต่หาตัวลากไม่เจอเลย หาในไบออส 3 วันแล้วอ้ะ เข้าทุกซอกทุกมุมของไอออส
    แต่ก้อไม่เจอ ตัวลากมันอยู่ที่ไหนอ้ะครับ ผมใช้ เมนบอร์ด acer e94gz bios Phoenix
    ผมอยากลองวิชาที่ได้เรียนมาจาก overclockzone

ปล happy new year ขอให้หล่อ รวย กันทุกคนนะครับ

เมนบอร์ดนี่ ของคอมชุดยี่ห้อเอเซอร์หรอครับ ถ้าใช่ ผมว่าคงไม่มีให้คล๊อกหรอกครับ

Comment

คอมชุดมันตัดฟังก์ชั่นออกไปครับ

Comment

เวรกรำ แร้วมันมีวิธีแก้ไหมอ้ะ หรือต้องเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว
        ปล แสดงว่าคิดผิดมหันต์อ้ะดิที่ซื้อคอมชุด ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ได้ความรู้แหะ คอมชุดคล๊อกไม่ได้

Comment

ทำได้แค่ทำใจ

Comment

Originally posted by sad1 View Post
            เวรกรำ แร้วมันมีวิธีแก้ไหมอ้ะ หรือต้องเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว
            ปล แสดงว่าคิดผิดมหันต์อ้ะดิที่ซื้อคอมชุด ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ได้ความรู้แหะ คอมชุดคล๊อกไม่ได้
            แฟลชไบออสครับ ลองดู

Comment

Working...
            X