Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดริฟต์ Need for Speed™ Carbon กันเถอะครับหนุกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะกลับไปเล่น carbon คงจะยากแล้วครับเพราะ กำลังสนุกกับ Grid ทีเดียวครับ (มีอะไรที่เหมือนจะดีกว่าในความรู้สึกเรา)

ตอนแรกใช้joypad ก็พอดริ๊ฟได้ครับ แต้มไม่ถึงล้านได้หกเจ็ดแสนก็ดีใจมากแล้ว

ลองซื้อ logitech momo มาลองดู เพราะเกมส์ Grid นี่แหล่ะ (เล่น NFS มาหลายภาค แต่ว่า Grid ทำให้อยากได้เจ้าอุปกรณ์ชิ้นนี้ทันทีครับ)

แค่ขับให้ได้ก็จะแย่แล้วครับ เพราะไม่ชิน ต้องปิด forcefeedback ไว้ไม่ให้มันสั่นไม่งั้นคอนโทรลลำบาก

หลังๆ เปิดหมด 100% จากที่ดริ๊ฟไม่ได้ กลายเป็นว่า เจ้าระบบ forcefeedback ที่ว่านี่ มันเริ่มไม่พอ แต่ก็ดีที่พึ่งมาทำได้ในระดับ 100M ขึ้นก็เพราะมีเจ้านี่แหล่ะครับ เพราะมันจับอาการของรถในเกมส์ได้ง่ายกว่าว่ามันเข้าโค้งหนักไปแรงไปจนจะหลุดหรือเปล่า ประมาณนี้ครับ วิ่งตามแทรกก็ ช่วยได้เยอะครับ

หลังๆนี่ก็ยังขับได้ไม่ดีหรอกครับ แต่เริ่มอยากได้ G25... เฮ้อ

แผ่น carbon ไม่รู้อยู่ไหนแล้วเหมือนกันครับ แต่ว่าขับลงเขาก็สนุกจริงๆครับ

และสุดท้าย เพราะ Grid อีกนั่นแหล่ะ ถึงต้องทำเจ้านี้มาอีกครับ... ก็ช่วยได้เยอะครับ สนุกขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยขับรถที่บ้านเนี่ย ถึงแม้มันจะแบบบ้านๆก็ตามนะครับแต่ก็พอใช้ได้ครับ
    ส่วน joypad นี่ก็ใช้เล่น NFS มาตั้งแต่ NFSUG ใช้จอยนี้ก็เล่นสนุกดีครับ
    เห็นว่า ใช้จอยของ Xbox นี่ก็ ใช่เล่นก็ดีนะครับ แต่ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ
    Last edited by Leim; 15 Mar 2009, 02:01:56.

Comment

ไม่ได้เล่นนานละครับ

ได้แค่นี้แหละครับ...
      Last edited by XP_armor; 8 May 2009, 21:55:29.

Comment

เล่นแต่ Grid อ่ะครับ

Comment

คะแนน 2 เกมส์ คนละเรื่องกันเลย เหอๆ - -

Carbon ผมว่า ดริฟ ไม่สนุก อะ มันมี Assist ช่วยเยอะเกินไป
          แค่ดริฟแล้วเพิ่มมุมลดมุม อยากให้มันอยู่มุมเดิมก็ค้างไว้งั้นอ่ะ ไม่ต้องบังคับ
          อยากเพิ่มมุมหน่อยก็กดเลี้ยวเข้าไปหน่อย อยากให้มุมน้อยหน่อยก็กดดึงรถคลิกเดียวก็อยู่ละ
          ถ้า NFS ผมว่าดริฟแบบ NFS Underground 1,2 ยังมันส์กว่าเลยอะ

แต่ว่ายังไงก็สู้ GRID ไม่ได้อยู่ดี ดริฟท์มันส์มากๆ เรื่องควันนี่ไม่ต้องพูด สวยกว่าเยอะ
          การบังคับก็สนุกด้วย เบรคมือ คันเร่ง พร้อมต้องคอยดึงรถไปด้วย ลองดริฟท์แบบปิด Assist ดูมันมันส์มาก
          ต้องคอยบังคับคันเร่ง+ดึงไปด้วย สนุกมากๆ

Comment

เอาไปเทียบบ้าง

Comment

จัดไปคับ

สดๆเลย

Comment

ดริฟต์ได้มะกี้นี้เองครับ

Last edited by msconfig; 8 Jan 2009, 23:21:17.

Comment

ดันหน่อยหุหุ ชมรม ดริฟต์ Carbon ไปไหนหมด เห็นแต่ GIRD

Comment

ผมได้แค่นี้เอง
                    Attached Files

Comment

Working...
                    X