Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องคอมสักพักแล้วเครื่องดับเลย..เป็นที่ MB หรือ Power

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องคอมสักพักแล้วเครื่องดับเลย..เป็นที่ MB หรือ Power

คอมฯผม มีปัญหาอ่ะครับ

ผมเปิดคอมได้ประมาณ 2 วิ เครื่องก็ดับเลย ใครพอเคยเจอปัญหายังงี้บ้างครับ

ผมโทรถามเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ด เพราะพัดลม CPU ก็หมุนปกติ

PowerSupply ก็ไม่แน่ใจเท่าไหร่ เพราะเพิ่งไปเคลมมาไม่กี่เดือน

พรุ่งนี้จะยกคอมไปให้ที่ร้านดู ก็เลยอยากจะลองถามคนใน ocz ให้แน่ใจดูก่อนครับ เผื่อมีวิธีแก้ได้

ขอบคุณครับ Y_Y

ปล.ตอนนี้เล่นเครื่องเก่าอยู่ครับ เดี๋ยวมีคนสงสัย *0*

น่าจะเป็นที่ psu คับ

Comment

ผมเปิดคอมได้ประมาณ 2 วิ เครื่องก็ดับเลย ใครพอเคยเจอปัญหายังงี้บ้างครับ

ผมโทรถามเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกว่าน่าจะเป็นที่เมนบอร์ด เพราะพัดลม CPU ก็หมุนปกติ

2วิแล้วดับ แล้วทำไมพัดลม cpu หมุน ครับ งง

Comment

ก็หมุนในช่วง 2 วิ ไงอ่ะคับ

ขอโทดแล้วกันครับ ถ้าบอกไม่ละเอียด Y_Y

Comment

ผมเคยเจอปันหานี้คับ

ของผมเกิดจากตอนนั้นเปลี่ยนมาเล่นน้ำ

แล้วมันมีน็อตติดอยู่ทำให้แผ่นทองแดงไม่ติดกับตัว Cpu

เปิดได้2วิแล้วก้อดับเหมือนกัน

แต่ตอนนี้แก้ได้ละ

Comment

ของเพื่อนผม ซับพายพัง แล้วก็เป็นแบบนี้ครับ

Comment

งั้นเดี๋ยวยืม psu ของเพื่อนมาลองก่อนแล้วกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุก comment

Comment

ที่เคยเจอบ่อยนะครับ
                1.m/b (มันเสีย แต่ไฟเข้า พัดลมcpuก้อยังหมุน)
                2.หน้าsink กับ cpu สัมผัสไม่ดี (ที่เคยเจอความร้อนปกติเลย แต่พอเปลี่ยนsinkหายเลย sinkเก่ามันไม่ดี)
                3.power supply

ผมอาจตอบกว้างๆนะ แต่อาการนี้น่าจะ ข้อ2ก่อน แล้ว3 แล้วก้อ1

Comment

Originally posted by jocole View Post
                  ที่เคยเจอบ่อยนะครับ
                  1.m/b (มันเสีย แต่ไฟเข้า พัดลมcpuก้อยังหมุน)
                  2.หน้าsink กับ cpu สัมผัสไม่ดี (ที่เคยเจอความร้อนปกติเลย แต่พอเปลี่ยนsinkหายเลย sinkเก่ามันไม่ดี)
                  3.power supply

ผมอาจตอบกว้างๆนะ แต่อาการนี้น่าจะ ข้อ2ก่อน แล้ว3 แล้วก้อ1
                  ของผมข้อ 1 - 2 - 3 ครับ

Comment

เห็นมีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งก็เป็น เกิดจากสวิท POWER ค้าง เปลี่ยนมาใช้สวิท RESET ก็ใช้ได้

ลองดูนะครับ

Comment

ใช้ได้แล้วครับ สรุปว่าเป็นที่ power -*-

รายว๊า เพิ่งไปเคลมไม่กี่เดือนเอง

Comment

Working...
                      X