overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: เด็กยโสธรหัดแต่งเคสคับ(ละอ่อนอยู่เลย)

OverclockZone Member

Default เด็กยโสธรหัดแต่งเคสคับ(ละอ่อนอยู่เลย)

ลองหัดโมดูอะคับ พึ่งจะเคยโมเปงครั้งแรกหมดไปหลายตังค์ ยังไม่เสร็จเลยคับ พัดลมCPUแบบเจ๋ง ก้อยังไม่มีเลย เลยทำ พัดลมเป่าแรม แก้ขัดไป

รุ่นพี่ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ปล.กล้องก้อไม่ชัดอีกด้วย

OverclockZone Member toi_125's Avatar

สวยงาม คนยโสธรคือกัน บุญบั้งไฟอย่าลืมชวนกันเด้อ อิอิ

OverclockZone Member abb-bey's Avatar

รูปมืดไปหน่อยคับ แต่สวยดี

PSU รูพรุนๆสวยดีครับ.....

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สีสวยดีครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    สีสวยดีครับ
    ขอเบอร์โทรคนที่3ด้านบนหน่อยครับ ชอบมากกกก อิๆ

สวยงามครับ

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

ยังไงมีพัดลมเป่าแรมเนี่ย

เพิ่มความหล่อให้เคสได้เยอะจิงๆ

ทุกคนว่าไง

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละคับ พัดลมเป่าแรม แจ๋มๆๆ อิอิ

OverclockZone Member willkungza's Avatar

สีสวยจิงๆนะเนีย

ขอบคุณทุกคนที่คอมเมนท์คับ \^o^/ I Love ทุกคนๆ วู้~~~~~~~~~~~~~~~~~~

เก็บสายไม่ค่อยจะเนียนเท่าไหร่เลยอ่าคับ ผมอุตส่ายัดๆไว้อีกด้านนึงหลังบอล์ด แต่ตรงเสียบหลอด UV ก้อยังเห็นอะหล่างฉ่างเหมือนเดิม

ใครมีวิธีเก็บเนียนๆแนะนำหน่อยนะคับ

และก้อช่วยแนะนำ พัดลม CPU แบบงามๆให้ซักคนละตัวสิคับ ขอราคาไม่เกิน 2.5k นะคับเอาเย็นๆ - -* ขอเว่อร์ไปป่าวไม่รู้ อิอิ.....
    Last edited by kensonicza; 1 Jan 2009 at 14:16:43.

OverclockZone Member msconfig's Avatar

จขกท. เพื่อนผมเองครับ *-*
    Last edited by msconfig; 1 Jan 2009 at 14:27:11.

OverclockZone Member trtommy83's Avatar

ไปซื้อของที่ไหนมาแต่งหรอครับ ผมเคยอยู่มา เมื่อ 8 ปีก่อน

Default ยโส

Quote Originally Posted by trtommy83 View Post
    ไปซื้อของที่ไหนมาแต่งหรอครับ ผมเคยอยู่มา เมื่อ 8 ปีก่อน
    แบ็คไลท์ผมฝากเพื่อนซื้อที่ พันทิพคับ ไม่รู้ว่าที่ยโสธรมีรึป่าวยังไม่ได้ไปหาตามร้านอุปกรณ์ไฟฟ้าเลย

อย่างอื่นผมซื้อเอาที่ร้าน PC Work ที่ยโสธรนี่แหละคับ

พัดลมเป่าแรมก้อ ซื้อพัดลมโน๊ตบุ๊คที่ร้านมาทำเองคับ

ในห้องนี้พอดีมีคนสอนวิธีทำเลยทำตาม

กะว่ามีเงินอีกซักหน่อยจะฝากเพื่อนซื้อ พัดลม CPU สวยๆซักตัวมาให้คับ แต่ตอนนี้เงินมะมี เลยได้แค่นี้ก่อน

OverclockZone Member pepojungza's Avatar

ได้อีก

OverclockZone Member edd's Avatar

หลอดUv 2 หลอดนั้นไม่มีความหมายเลยครับไม่มีอะไรสะท้อนมันเลย ต้องหาขอแต่งที่สะท้อน uv อีกนิดจะแจ่มมากกว่านี้ฮ่ะ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

Quote Originally Posted by edd View Post
    หลอดUv 2 หลอดนั้นไม่มีความหมายเลยครับไม่มีอะไรสะท้อนมันเลย ต้องหาขอแต่งที่สะท้อน uv อีกนิดจะแจ่มมากกว่านี้ฮ่ะ

เหนด้วยอย่างยิ่ง

แต่งามดีครับภาพมึดดี

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

ของแต่งพวก พัดลม หรือ อะไรที่สะท้อนยูวีทำเองได้ไม่ยากคับ

แต่ต้องเป็น ของที่มีพื้นสีขาว มันจะสวย แระัสีออกได้ดีมากๆ ถ้ามีพื้นสีอื่นไม่แนะนำ มันจะไม่สวย

เพียงแค่นำ สีสะท้อนแสง ที่เด็กแว้นใน กทม. มันเอามาพ่นล้อให้เสี่ยวๆ

แนะนำ สีเขียว สีส้ม สีชมพู สีเหลืองออกเขียวๆ (สีส้มกะสีเขียวสะท้อนเจ็บสุดคับ ถ้าเจอะยูวีสีม่วง)

เอามาพ่นพัดลม สีใสๆ หรือว่าอะไีรที่อยากให้สะท้อนยูวี ก็ไ ด้เรยคับ

ระวังนะ เด๋วมันจะเลอะเทะ
    Last edited by golfgolfgolf; 2 Jan 2009 at 10:29:08.

ขอบคุณคับ

ผมก้อคิดๆอยู่เหมือนกันคับว่าจะหาอะไรที่เปง แบบสะท้อน UV มาใส่ดี สาย SATA UV ก้อเส้นละ 100+

ใครรู้จักอุปกรณ์สะท้อน UV แนะนำบ้างนะคับ ผมคิดได้ตอนนี้คือพวก สายถัก UV กะสาย SATA UV

คงต้องเก็บเงินอีกยาว ตอนนี้ขอเก็บเอาพัดลมเป่า CPU ก่อนเอิ๊กๆ

พัดลมเก่าไม่สวยเลย อ่อ ลืมทำฝาข้าง อะคริลิคมาใส่ ถ้าทำเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงเพิ่มคับ
    Last edited by kensonicza; 2 Jan 2009 at 10:32:16.

OverclockZone Member sawangdee's Avatar
    บ้านเกิดยโสธร ตอนนี้อยู่ กทม. บ้านอยู่ ซ.รามคำแหง 146

คนบ้านเดียวกัน มาให้กำลังใจสู้ต่อไปนะท่าน สวยแล้วแต่ถ้าเพิ่มอะไรที่สะท้อนยูวีอีกซักหน่อยล่ะก้อ แหล่ม...( ผมอยู่ อ.กุดชุม )

OverclockZone Member first22948's Avatar

จัดสายสวยดีครับ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks