Announcement

Collapse
No announcement yet.

WINDOWS 7 Beta 1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WINDOWS 7 Beta 1

ออกมาให้ทดสอบกันเเล้วครับ สำหรับ Windows 7
    เท่าที่ได้ใช้งานไม่เจอปัญหาเรื่อง Driver ครับ เพราะหากใช้
    VISTA SP1 ได้ก็สามารถใช้ Windows 7 ได้
    ส่วนประสิทธิ์ภาพดีกว่า VISTA ชัดเจนมาก โดยเฉพาะเรื่องการใช้ RAM
    กิน RAM น้อยกว่า VISTA ไม่อืดๆ โดยรวมผมว่าเหมือนเอา Vista Sp1
    มาปรับปรุง เเล้วเปลี่ยนระบบภายในใหม่ ใครสนใจลองได้ครับ

ส่วนโปรแกรมเท่าที่ลอง ลงได้ทุกโปรแกรมนะครับ ยกเว้น Demontool เเต่ผมใช้ UltraISO เเทน
    ผมทำงานเขียนเเบบใช้พวกโปรแกรม 3DMAX Inventor Solidwork ยังไม่เจอปํญหาครับ

Link Download : http://th.upload.sanook.com/A0/74388...e08f48a4ea9d5a

ปล.เป็น Bit นะครับ Credit ท่าน EvilPZianbit (เจ้าของ File Bit@Zainbit)

น่าใช้นะครับขนาดตัวBetaยังทำได้ดีขนาดนี้คัวเต็มมาคงแจ่มมากๆครับ ผมว่าเสียงตอบรับดีอย่างนี้ตัวเต็มอาจจะออกมาไวกว่ากำหนดก็ได้นะครับ(ความหวังเล็กๆ)

Comment

ลองมาแล้ว แจ่มจริง ครับ มีปัญหาเรื่อง Driver เล็กน้อย ถ้าใช้ Driver จากตัว window จะติดตั้งให้เสร็จครบทุกชิ้นในเครื่อง แต่พอลง จากแผ่นเอง ลงแทบไม่ได้ครับ (ผมใช้ Build 6950 นะครับ) กะจอลองตัว build 7000 ดูเผื่อแก้แล้ว เรียกใช้โปรแกรม ไวขึ้นมาก กิน Ran น้อยลง สดวกขึ้นอีกเล็กน้อยจาก vista Test Aquamark03 คะแนนไม่ตกเหมือน vista ได้คะแนนพอๆ กับXP ครับ ตัว Aquamark03 เอง ก็ไม่ต้องลง Path เสริมที่ vista ต้องลงเพื่อให้เข้าใช้โปรแกรมได้ window 7 ลงแล้วเข้าได้เลยครับ
      start + shutdown ไว แจ่ม !!

Comment

ยั่วดีจังเลย แหะ ไม่รอตัวเต็มแล้วดีไหมเนี่ย

Comment

ไม่น่าจะดีไปกว่าวิสต้าเยอะมากนะ
          อยากใช้อะไรก็ใช้
          ถ้าไม่ติดเล่นเอ็ม เล่นเกมส์
          ผมเล่น Ubuntu ไปนานเเล้ว 555

Comment

อยากทราบว่า มีปัญหาเยอะไหม...อยากจะลองใช้
            กลัวว่าลงแล้ว...โอ้วแม่เจ้า มันยอดมากอิอิ

เพราะตอนนี้ใช้ Vista Ultimate SP1 64bit อยู่
            และก้ ลงโปรแกรมส์ไปเยอะ+เกมส์เกือบๆ 200GBแว้ว ประมาณ 30กว่าเกมส์อ่า

ลงใหม่เกมส์พวกนี้งานเข้าแน่ๆ ...

Comment

แต่เอ ทำไมหลายๆท่านบอกว่ากินแรมน้อยกว่า Vista c9jสำหรับผมมันกินแรมพอๆกับ Vista หว่าแต่เรื่องความลืนไหลความเร็วนี่ผมว่ากินขาด ทั้ง Vista&XP และอีกอย่างเล่นเกมไม่หน่วงเหมือน Vista ด้วย

Comment

vista แท้ฉัน ยังใช้ไม่ถึงปีเลย เอาคีย์ไปใช้ต่อได้มะเนี่ย 55

Comment

Originally posted by bcyclone View Post
                  vista แท้ฉัน ยังใช้ไม่ถึงปีเลย เอาคีย์ไปใช้ต่อได้มะเนี่ย 55
                  ไม่ได้ครับ เคยลองแล้ว

Comment

ไม่ทราบว่า task bar ข้างล่างทำไงถึงใสคะ เคยลองแล้ว ยังไงก้อไม่ใส
                    -------------------------------------------------------
                    เกมออนไลน์เคยเล่นบนวิสต้าแล้วกระตุกไม่รู้ว่าบน 7 จะเป็นยังไง (GE)

Comment

ติ๊กถูกตรงนี้ครับ

Comment

เคยลงแล้วครับ

งง กว่า Vista เยอะ

ฮ่าๆๆ

Comment

สรุปมันเวิคยังครับท่าน เคยลอง Build 6801 ไดรเวอไม่เจอ ตอนนี้ว่าจะลอง Build 7000 มาถามก่อนลง 555+

Comment

เห็นถามกันเยอะ Driver For Windows 7 ที่นี่มีหมดจาก MS โดยตรง

เข้าไปตาม Link ครับ เเต่ต้อง IE นะ อย่าเอา FireFox โหลดนะ ไม่ Work ครับ
                            มีทุก Driver เลย เห็นบ่นๆ กันว่าหายาก หาไม่ได้

http://catalog.update.microsoft.com/...ks.aspx?id=140

Comment

Working...
                            X