Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอผิดที่สักนิดนะครับ ด่วนจี๋

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอผิดที่สักนิดนะครับ ด่วนจี๋

เมนบอร์ดความร้อนมันขึ้น 45 องศาน่ะครับ เป็นไรมั้ยครับ

ตัว asus pc probe มันขึ้นแดงแป๊ดเลยน่ะครับ

ืถือว่าร้อนมั้ยครับ ความร้อนขนาดนี้ ช่วยหน่อยครับ

แล้วที่Cpuล่ะครับ อย่าเพิ่งไปเชื่อตัวโปรแกรมมากลองดุในBios ก่อนครับ

Comment

ชิบเซตอะไรครับ

Comment

รุ่นไหนอะครับ ของผมที่ชิปเซ็ตมัน 44+ นะ แต่ไม่แดง(เพราะผมปรับไว้ให้มันแดงที่ 60) P5W ตัวเก่าของผมอะ

Comment

บอร์ดทนร้อนได้อีกเยอะคับ ส่วนใหญรุ่นใหม่ๆมีระบบตัดเวลาความร้อนเกิน shutdown อยู่แล้วคับ

ปกติใช้อยู่ความร้อนเท่าไหร่คับ ลองเปิดเคส ดูคับ

น่าจะบอกรุ่นด้วยจะได้ดูว่ามี ซิง หรือพัดลมบอร์ด เดิมๆมันมาด้วยหรือเปล่า นะครับ

Comment

บอร์ด P5B Deluxe Wifi/AP ครับ
            CPU E6400 ตอนนี้อยู่ที่ 49 องศาครับ
            แรม Geil 667 2G (1 x 2) ครับ (แรมร้อนจี๋เลยตะกี้)

Comment

เพิ่มเติม ซิงค์ cpu Zalman9500
              พัดลม termaltake 2 ตัว 12 ซม.
              psu Enermax 645P ครับ

Comment

ลืมบอกอีกอย่าง แรม Geil เพิ่งซื้อมาใส่วันนี้น่ะครับ เกี่ยวมั้ยอ่ะครับ เป็นตัว cl 5 ซิงค์เงินๆ น่ะครับ

Comment

Bios ก็ 45 องศาเหมือนกันอ่ะครับ

Comment

มีโปรแกรมไหนบอกอุณหภูมิแรมได้บ้างมั้ยครับ

Comment

อุณหภูมิห้องอะคับ

แล้วcpu ร้อนไหม

Comment

อุณหภูมิห้องปกติน่ะครับ ห้องไม่แอร์ เปิดพัดลม แต่ก็ไม่ได้ร้อนมากน่ะครับ

Comment

Originally posted by poqepaq View Post
                          เมนบอร์ดความร้อนมันขึ้น 45 องศาน่ะครับ เป็นไรมั้ยครับ

ตัว asus pc probe มันขึ้นแดงแป๊ดเลยน่ะครับ

ืถือว่าร้อนมั้ยครับ ความร้อนขนาดนี้ ช่วยหน่อยครับ
                          หุหุหุ 45 เองไม่ต้องตกใจ เจอของผมแล้วจะหนาว (ของท่านไม่ถือว่าร้อนครับ)
                          เปิดมา 50 ละ ไปที่ 55-60 c ประมาณนี้ครับ สบาย ๆ
                          นี้ ขนาดเปลี่ยนเป็น ซิงค์ชิปเซ็ตเป็น ZALMAN ตัวสีฟ้านะนี้ (ตัวตามรูปรายเซ็นด้านล่าง)
                          จับงี้มือพองเลยเซ็ง

Comment

ตัดสินใจถ่ายรูปมาให้ดูครับ จัดสายตามนี้ ติดพัดลมตามนี้ ซิงค์แบบนี้เลยครับ ไม่เคยคล๊อก (คล๊อกไม่เป็น) แต่ก่อนที่จะเปลี่ยนแรม ใช้แรมคอร์แซร์ ความร้อนบอร์ดอยู่ที่ 35-38 ไม่เคยเกินนี้น่ะครับ ไม่รู้เป็นที่แรมสีเงินของ Geil ที่เพิ่งเปลี่ยนมาป่าวน่ะครับ มันร้อนขนาดนี้เลยเหรอ

Comment

ลองจัดทางเดินลทดูรึยังคับ

เซนเซอร์เสียรึเปล่าเชคด้วยคับ

Comment

Working...
                              X