Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยนเมนบอร์ดกับCom7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยนเมนบอร์ดกับCom7

ไม่เปลี่ยนแล้วครับ ผมก็นึกว่าบอร์ดมีปัญหา หลังจากเทสหลายอย่าง ปรากฎว่ามันออกแบบให้ใช้กับ Cool 'n Quite ให้แมทกันได้ คือว่าตัวบอร์ดจะfix Ram busไว้ เวลาเปิดโหมดCool 'n Quite ค่าMultiplier จะเปลี่ยนตามการใช้งานก็เท่านั้นเองครับ
    Last edited by lookdook; 3 Jan 2009, 21:25:48.

ง่ายไปมั้ยครับ จขกท.

Comment

Originally posted by MasIza View Post
      ง่ายไปมั้ยครับ จขกท.
      พอดีพึ่งเคยใช้บริการของCom7น่ะครับ เคยแต่ใช้ของScannerมาก่อน

Comment

ผมไม่แน่ใจนะ ว่าจะขอเปลี่ยนเป็น 2.0 ได้หรือเปล่า ต้องลองโทรไปคุยดูคับ
        027145777 ครับ

Comment

ถ้าบอร์ดไม่มีปัญหามันก็เปลี่ยนยากนะ

แต่ถ้าบอร์ดพังน่ะ เปลี่ยนได้ อัพรุ่นได้

Comment

ลองเเฟต BIOS เเล้วดับเครื่องเลย BIOS เจ้งให้เปลี่ยนเเน่นอนเเต่เสี่ยงรอเป็นอาทิตย์ 555
            หรือถ้ามีของก็ได้เลย

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
              ลองเเฟต BIOS เเล้วดับเครื่องเลย BIOS เจ้งให้เปลี่ยนเเน่นอนเเต่เสี่ยงรอเป็นอาทิตย์ 555
              หรือถ้ามีของก็ได้เลย
              เอางั้นเลยเหรอครับ...แหม่ผมก็ไม่ค่อยยากทำซะด้วย

Comment

Originally posted by lookdook View Post
                เอางั้นเลยเหรอครับ...แหม่ผมก็ไม่ค่อยยากทำซะด้วย

แหมอยากได้รุ่นใหม่ก็ต้องทำแบบนี้แหละจ้า สมัยนี้^^ ถ้ามันให้เปลี่ยนนะ

Comment

ขอใช้ไปสักพักก่อนดีกว่า ไม่อยากเข้า กทม.เลย เหนื่อยทั้งกายและใจ กับ กทม.

Comment

Working...
                  X