overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ ASUS XONAR DX

OverclockZone Member minipop's Avatar

Default ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ ASUS XONAR DX

ระหว่างสองตัวนี้อันไหนดีกว่ากันครับ จะไปซื้อวันจันทร์หน้าแล้วครับวานผู้รู้ชีแนะทีครับ
    เน้นฟังเพลงดูหนังแล้วก็เล่นเกมอีกนิดหน่อย งบ 2800บ ครับ

OverclockZone Member siegeheart's Avatar

xonar ครับ x-fi เสียงเป็น digital มากไป ผมฟังแล้วรู้สึกมันแข็งๆน่ะ

OverclockZone Member

ไม่ดูตัวอื่นก่อนเหรอ

OverclockZone Member minipop's Avatar

งบจำกัดจริงๆครับ ที่แรกก็คิดว่าจะเล่น asus เพราะมันมี pci x1 แล้วราคาก็โอเคอะครับ
    เด๋วจะลองเซอร์เวย์ที่พันทิพย์ถ้าเจอตัวนี้แล้วก็สอยมาเลย หรือถ้ามีตัวไหนแนะนำก็ว่ามาเลยครับ
    จะนำมาพิจารณาเพราะว่าซื้อวันจันทร์หน้าอะครับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

2800 หา x-fi music มือ 2ก็ได้ครับ ฟังค์ชั่นครบที่ต้องการเลย

ตามห้อง hifi เลย

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

2zs ก็พอครับถ้าจำกัดจริงๆ เสียงก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรครับ

OverclockZone Member hack3rb43's Avatar

ถ้าสองตัวนี้ เอา Ex Music ดีกว่า ดูหนังกินครับบ

หลังจากใช้มาประมาณ 4 เดือนรู้สึกว่า Creative XMusic เสียงแข็งนิด ๆ แบบแต่ง ๆ แฮะ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

Quote Originally Posted by exFictitiouZ View Post
    หลังจากใช้มาประมาณ 4 เดือนรู้สึกว่า Creative XMusic เสียงแข็งนิด ๆ แบบแต่ง ๆ แฮะ
    ปิด effect ทั้งหลายจาก ไดร์เวอร์ทิ้งให้หมดซิครับ อยากได้ flat แต้ๆ คงต้องเล่นพวก dac ไม่ก็ onkyo จูลี่พวกนั้นแล้วหล่ะครับ cap เกรดดีๆ ละมุนจิตใจ

Quote Originally Posted by coolmilkkung View Post
    ปิด effect ทั้งหลายจาก ไดร์เวอร์ทิ้งให้หมดซิครับ อยากได้ flat แต้ๆ คงต้องเล่นพวก dac ไม่ก็ onkyo จูลี่พวกนั้นแล้วหล่ะครับ cap เกรดดีๆ ละมุนจิตใจ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ (:

แล้ว X-Fi Music มือหนึ่งเท่าไหร่หรอครับเห็นหลายๆท่านบอกว่าดี
    เริ่มอยากจะลองมั้งและแต่ต้องเพิ่มงบน่ะครับหนักใจเลย ต้องเก็บตังอีกส่วนไว้อัพ am3
    ช่วงนี้บ้าดูหนังด้วยสิ เหอะๆ

X-Fi Music
    2zs
    ^
    ^
    2 ตัวนี้ตัวไหนก็ได้ครับ
    I love it.

ตกลงว่า X-Fi Music น่าเล่นกว่าสินะ
    ราคาเต็มมันเท่าไหร่หรอครับ เผื่อจะอดทนเก็บตัวอีกนิด
    แล้วถ้าหากผมไปเล่น asus Xonar D2X ยังเป็นไงมั้งครับพอเทียบกับ x-fi music ได้ป่าว

OverclockZone Member torlek's Avatar

ถ้าเล่นเกมด้วย ผมมี Creative X-FI Xtremegamer Fatality OEM SB046A
    กำลังประกาศขายอยู่ 555 เนียนขายของซ๊ะเลย
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5615122

Quote Originally Posted by torlek View Post
    ถ้าเล่นเกมด้วย ผมมี Creative X-FI Xtremegamer Fatality OEM SB046A
    กำลังประกาศขายอยู่ 555 เนียนขายของซ๊ะเลย
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5615122
    OEM = มันคืออะไรหรอครับหรือว่าย่อมาจากอะไร คือผมไม่ทราบอะครับ เห็นมาหลายกระทู้แล้วครับเลยไม่มีโอกาสถาม

OEM = Original Equipment Manufacturer คับ

แปลจาก dict : ผู้ผลิตอุปกรณ์เดิมใช้ตัวย่อว่า OEM (อ่านว่า โออีเอ็ม) หมายถึง ผู้ผลิตอุปกรณ์เดิม เช่น บริษัท ก. ผลิตคอมพิวเตอร์ แต่บริษัท ข. ผลิตเฉพาะหน่วยบันทึกให้ใช้ในคอมพิวเตอร์ของบริษัท ก. เราเรียกบริษัท ข. ว่าเป็น OEM

^
    ^
    Thank you ครับ กระจ่างแล้ว
    เป็นอันว่าผมเลือก ASUS Xonar HDAV1.3 ละกันครับง่ายดีแพงหน่อยแต่ดูเสปกแล้วก็ไปฟังมากับตัวเองถือว่าโอเค
    ให้รายละเอียดเสียงดีมากๆครับ ที่แรกที่บอกไปว่างบจำกัดมันก็จริงอ่ะครับมีงบแค่ 2800บ แต่ลองไปอ้อนแฟนยืมตังก่อนก็ได้ครับเพราะว่าจะดูหนังด้วยกัน ขอขอบพระคุณทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับที่ให้คำแนะนำ

สุดท้ายลงเอยที่ของแรง . . .

OverclockZone Member Nesty's Avatar

อิอิ ซื้อมาต้องหาลำโพงที่คู่ควรอีก สะงั้นหมดตังเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks