1.พอจะมีแผ่นฟิลเตอร์กรองแสง แบบแผ่นบางๆขายมั่งรึเปล่าครับ มันเป็น19wideซะด้วย เพราะผมปรับยังไงก็ไม่สบายตาเลยครับ สีขาวจัดมากๆ ลดแสงน้อยไปก็มืดอีก พี่ๆเพื่อนๆเวลาเล่นเน็ต ปรับยังไงกันบ้างครับ

2.ผมโหลดโปรแกรมfortemanagerจากเวบlgมาใช้
ทำไมเวลาเซฟpresetไว้แล้วloadขึ้นมา ภาพจะเละเป็นบล๊อกๆทุกครั้งเลยครับ
ตอนนี้ต่อแบบdvi เคยลองต่อแบบvgaภาพไม่เละ แต่ขนาดภาพจะเพี้ยนแทน เซ็งเลย เพราะถ้าใช้presetได้นี่จะสะดวกมากอะครับ

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ