Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระมู้นี้ มีปัญหาเรื่อง"แรม"ครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระมู้นี้ มีปัญหาเรื่อง"แรม"ครับ....

1. คือเราว่าจะใส่แรม 2*1/800 แล้วบอร์ดมันจะเห็นเป็นดูโอ้ชันแน่นไหมครับ? (บอร์ดสนับสนุนดูโอ้นะ)

2. ถ้าเราใส่แรมแบบ 2*2/800 แต่ใช้วินโด้ xp-32 บิทธรรมดานี่ จะเสี่ยงต่ออาการจอฟ้ามากแค่ไหนครับ (เพราะระบบเครื่องเห็น 4 แต่ระบบวินโด้เห็น 3.xx)

เท่านี้แหล่ะครับ คือพอดีที่ร้านไม่มีแรม 2 จิ๊ก ว่าจะซื้อมาลองเล่นๆแต่กลัวเปลืองตังอิอิ
    ส่วนตัวไม่พร้อมใช้วิสตร้าครับเพราะไม่มี OEM *-* กลัวงานเข้า 55555+

1 ได้ครับ
    2 ได้เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาครับ มันเป็นแค่ข้อจำกัดของ 32BIT ครับ

Comment

1.เป็น Dual Channels ได้ครับ (MB ต้อง Support ด้วยนะครับ )
      2.ไม่เสี่ยงหรอครับ เสียบไปได้เลย

Comment

Working...
      X