Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bios rom checksum error flash แล้วก็ไม่หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bios rom checksum error flash แล้วก็ไม่หาย

เครื่องมีปัญหาครับ ขึ้น bios rom checksum error เป็น mb ของ asus k8ne-se เลยใส่แผ่น CD ของ asus เพื่อให้ระบบ flash bios ใหม่ (asus crash freebios) ก็ flash ได้ตามปกติ แต่เครื่องก็ยังขึ้นเหมือน แกะถ่านออก ทิ้งไว้ ใส่ใหม่ ก็เหมือนเดิม ...มีวิธีแนะนำมั้ยครับ หรือ mb ผมลาโลกแล้วอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยคับ m/bรุ่นอะไร bios เวอชั่นไหน

Comment

แนวแฮะ

Comment

BIOS มีปัญหา
        ใหทำ้ Flash BIOS นะ

Comment

mb asus K8ne-se bios ก็ original เลยครับ ไม่เคยอัพ

...แต่ต้อนนี้หายแล้วครับ ใช้ได้แล้ว แต่ไม่รู้จะงานเข้าอีกเมื่อไหร่อ่ะ เพราะเคยเป็นแบบนี้ 2 ครั้งแล้ว เซ็งอ่าาา...-*-

Comment

Working...
          X