Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200

เหนทำไม E5200 ใช้กันเยอะจังครับ เหนทีไรๆก็จะซื้อจะคล๊อก E5200 กัน รุ่นนี้มันดียังไงหรอครับ ผมจะได้ลองมาเล่นบ้าง???

สุดคุ้ม
    ลากไกล

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      สุดคุ้ม
      ลากไกล
      ตามนั้น

2800 ฿
      เเรงพอ ๆ E6600 / E6550
      ได้เย็น ประหยัดไฟ ลากไกลลิ่ว
      ค้มไม่คุ้ม คิดดู

Comment

อื่ม... เหตุผลเป็นเช่นนี้เอง

Comment

แรงจริงๆครับ สำหรับคนที่ยังไม่เคยลากE7200หรือE7300 ครับ
          แต่พอผมมาลองเล่น E7300 แล้วลืม E5200 ไปเลยครับ(ในความคิดผมนะ)
          แต่เทพๆ ทั้งหลายบอกว่า E5200 จับคู่เมนบอร์ดตัวใหนๆ ก็แรงครับ แต่สำหรับ E7300 นั้นต้องเลือกเมนบอร์ดดีๆ หน่อย ๆ

Comment

อืมอย่างนี้นี่เอง

Comment

Originally posted by gochi View Post
              แรงจริงๆครับ สำหรับคนที่ยังไม่เคยลากE7200หรือE7300 ครับ
              แต่พอผมมาลองเล่น E7300 แล้วลืม E5200 ไปเลยครับ(ในความคิดผมนะ)
              แต่เทพๆ ทั้งหลายบอกว่า E5200 จับคู่เมนบอร์ดตัวใหนๆ ก็แรงครับ แต่สำหรับ E7300 นั้นต้องเลือกเมนบอร์ดดีๆ หน่อย ๆ
              ไอ้ E7300 จับคู่กับบอร์ดดีๆ ที่ว่าดีนี่ต้องแพงมั้ยเนี่ย กลุ้มใจเรื่องงบประมาณ

Comment

ดีไม่แพงก็มี แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนอ่ะ อิอิ

Comment

แล้วตกลง E5200 นี่มันแคชเท่าไหร่เหรอครับ
                  1 หรือ 2 ผมยังไม่รู้แน่เลย

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
                    แล้วตกลง E5200 นี่มันแคชเท่าไหร่เหรอครับ
                    1 หรือ 2 ผมยังไม่รู้แน่เลย
                    ----------------
                    2M ครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
                      ไอ้ E7300 จับคู่กับบอร์ดดีๆ ที่ว่าดีนี่ต้องแพงมั้ยเนี่ย กลุ้มใจเรื่องงบประมาณ
                      อันนี้ต้องรอ ท่านผู้่รู้จริง มาตอบครับ
                      ขอผม bus 500 อัพได้ครับ แต่แรม มันบ่ไปครับ งบหมด

Comment

ราคาถูก
                        ไป 4 GHZ ได้ง่าย
                        เพราะตัวคูณ 12.5
                        แถมเป็น 45nm

ผมว่า น่าเล่น ตามระดับราคา E5200 E7300 E8400

Comment

แรมกากก็ 4GHz ไหว แต่ E7300 แรม+บอร์ดต้องดีจริงๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            แรมกากก็ 4GHz ไหว แต่ E7300 แรม+บอร์ดต้องดีจริงๆ
                            ไม่จำเป็นม้าง 10x400 แรม 1:1

บัสแค่ 400 เอง แรมก็วิ่งตามสเปค ไม่เทพก็ถึงได้นะผมว่า

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                              ไม่จำเป็นม้าง 10x400 แรม 1:1

บัสแค่ 400 เอง แรมก็วิ่งตามสเปค ไม่เทพก็ถึงได้นะผมว่า
                              ผมไม่รู้ครับ ผมไม่เคยลอง

Comment

Working...
                              X