Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

E7300 + P31-DS3L
    4 Ghz ไปได้ครับ เพราะว่าไม่ได้ตั้งใจลอง งงอ่ะดิ่

เหตุเกิดเพราะว่า จากที่ผมเคยมาตั้งกระทู้ถามว่า คอมเพื่อนเพิ่งซื้อทำไมปัญหาเกิด
    ล่าสุดบอร์ดมันพัง ก็เลยเอาของผมไปใช้แทนก่อน เพราะผมเปลี่ยนใหม่

ตอนถอดออกมาก็ยังไม่ได้เอาที่ oc ออก เอาไปใส่เครื่องมันเลยแล้วก็ดันเปิดติดอีก
    เพื่อนไปกด properties MyCom ดู มันก็ตกใจ ถามว่าทำไม cpu มันวิ่ง 4Ghz ผมก็บอกเท่เลย แหล่ม

ไฟ 1.38 แต่ยังไม่ลองเทสครับ เพื่อนบอกเอาออกเดี๋ยวพัง
    (อ้ายที E4500 เรา oc แทบตายไม่อยากจะได้ 4Ghz เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ จูนแทบตาย เปิดของมันทีเดียว ติดเลย)

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      ไม่จำเป็นม้าง 10x400 แรม 1:1

บัสแค่ 400 เอง แรมก็วิ่งตามสเปค ไม่เทพก็ถึงได้นะผมว่า
      บอร์ดก็สำคัญนะครับบอร์ดบางตัวตันที่ 3.8 เหมือนของที่ผมใช้อยู่ลากให้เทพแค่ไหนก็ได้แค่ 3.8 GHz
      แรมบางตัวย้ำว่าบางตัวเคยทดแรม 1:1 bus 400 เน่าครับแต่ทดแบบอื่น ดันไป bus 400 หน้าตาเฉย
      ผมก็งงๆนะ

Comment

ก็เอาบอร์ที่มีราศีหน่อยสิ
        p5kpl-cm ใส่ E7300 ไปได้แค่ 3.33 เอง 10x333 ไฟสุดบอร์ด 1.3 หุหุ จะเอาที่ไหนไปแรง

คิงตัน 667 ตัวละ 450 ผมไปได้ไม่มีปัญหานะสุดได้บัส 960 cl5 มือ2 เหลือตัวละ 300 เองมั้ง
        ที่เทพสุดเคยบูสติด ก็วิ่งที่บัส 1050 เฉยเลย อิอิ แต่ได้ทีเดียวงิ

ตอนนี้ลังเลอยู่ อยากได้ 8800gt ไม่มีตัง คิดอยู่ว่าจะเอาบอร์ดไว้หรือ E7300 ไว้ดี
        ถ้าเอา E7300 ไว้ต้องใส่กะ p5kpl-cm ไปได้ 3.33
        ถ้าเอาบอร์ดไว้ ต้องใส่กะ E2160 ไปได้ 3.6
        ช่วยผมคิดโหน่ย เอาไงดี

ขอโทดเจ้าของกาทู้ด้วยงิ นอกเรื่อง อิอิ

Comment

ได้ 45nm

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
            E7300 + P31-DS3L
            4 Ghz ไปได้ครับ เพราะว่าไม่ได้ตั้งใจลอง งงอ่ะดิ่

เหตุเกิดเพราะว่า จากที่ผมเคยมาตั้งกระทู้ถามว่า คอมเพื่อนเพิ่งซื้อทำไมปัญหาเกิด
            ล่าสุดบอร์ดมันพัง ก็เลยเอาของผมไปใช้แทนก่อน เพราะผมเปลี่ยนใหม่

ตอนถอดออกมาก็ยังไม่ได้เอาที่ oc ออก เอาไปใส่เครื่องมันเลยแล้วก็ดันเปิดติดอีก
            เพื่อนไปกด properties MyCom ดู มันก็ตกใจ ถามว่าทำไม cpu มันวิ่ง 4Ghz ผมก็บอกเท่เลย แหล่ม

ไฟ 1.38 แต่ยังไม่ลองเทสครับ เพื่อนบอกเอาออกเดี๋ยวพัง
            (อ้ายที E4500 เรา oc แทบตายไม่อยากจะได้ 4Ghz เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ จูนแทบตาย เปิดของมันทีเดียว ติดเลย)

ถ้าไม่ได้ไปเปลี่ยนของเพื่อน คงจะเสียดายน่าดู

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              ก็เอาบอร์ที่มีราศีหน่อยสิ
              p5kpl-cm ใส่ E7300 ไปได้แค่ 3.33 เอง 10x333 ไฟสุดบอร์ด 1.3 หุหุ จะเอาที่ไหนไปแรง

คิงตัน 667 ตัวละ 450 ผมไปได้ไม่มีปัญหานะสุดได้บัส 960 cl5 มือ2 เหลือตัวละ 300 เองมั้ง
              ที่เทพสุดเคยบูสติด ก็วิ่งที่บัส 1050 เฉยเลย อิอิ แต่ได้ทีเดียวงิ

ตอนนี้ลังเลอยู่ อยากได้ 8800gt ไม่มีตัง คิดอยู่ว่าจะเอาบอร์ดไว้หรือ E7300 ไว้ดี
              ถ้าเอา E7300 ไว้ต้องใส่กะ p5kpl-cm ไปได้ 3.33
              ถ้าเอาบอร์ดไว้ ต้องใส่กะ E2160 ไปได้ 3.6
              ช่วยผมคิดโหน่ย เอาไงดี

ขอโทดเจ้าของกาทู้ด้วยงิ นอกเรื่อง อิอิ
              ไม่เปนรัยหรอกครับ ยังไงก็อยู่ในเรื่อง CPU เหมือนกัน ในความคิดผมนะ ผมว่า เอา E7300 ไว้ดีกว่า มันดีกว่า E2160 ตั้งเท่าไหร่กัน

Comment

ดีนะ e5200 ผม use อยู่ ณ ปัจจุบัน
                MB P5KPL-AM ราคา 1600 ลากมา 3.2 เดิมๆหมดทุกอย่า เย็นดี
                อวดใครไม่ได้ แต่ก็ภูมิใจอะครับ คุ้มมากๆ

Comment

Ummm......

Comment

Core 2 Duo กะ Duo Core......? ^^

Comment

E5200แรงครับ ตัวคูณเยอะ ไม่ง้อบัสสูง

ผมลากเล่นๆยังได้3.5 3.6เลย ถ้าตั้งใจก็แตะ4Ghzครับ

Comment

Working...
                      X