Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูspec คอมให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูspec คอมให้ทีคับ

cpu: C2D E6400
    ram: Kingston 1GB/667 *2
    hd: seagate 80GB*2
    main: ASUS "P5N32-SLI SE Deluxe" nForce4 SLI Chipset ใช้ocดีป่าวคับ
    vga: spark 7600gt
    psu: ?
    ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800 GTS 320mb*2 ต้องใช้psuเท่าไรคับ

ดู ๆ จ้อง ๆ ชัก ตาลาย สงสัยจะงวง ขอนอนก่อนละ
    อ๋อ ไม่ใช้ ดูตามสเปคละ 460 W คงสู่สี เอาชัว ๆ ซัก 500 W แน่นอนกว่า (ENER / CM)

Comment

ขอบคุณคับ แล้วmain boardแบบSLI นี้มีตัวไหนดีๆบ้างคับ

Comment

cpu: C2D E6400---------เป็นผมถ้าไม่ 6300 ก็ 6600 ไปเลยครับ
        ram: Kingston 1GB/667 *2-------ถ้าจะOC คอแชร์ XMS2
        hd: seagate 80GB*2------------แรงๆๆๆๆๆ
        main: ASUS "P5N32-SLI SE Deluxe" nForce4 SLI Chipset ใช้ocดีป่าวคับ----------ดูจากคำถามข้างล่างงผมว่า อนาตกคงไม่ได้ SLI หรอกครับ เล่น 8800 GTX ตัวเดียวเลยดีกว่า บอร์ด ลอง ASUS P5B-E DE หรือ Gigabyte DS3 ก็พอ เกิบตังไว้เพื่อ 8800
        vga: spark 7600gt
        psu: ?------------ยี่ห้อนิยม ENERMAX 460W ถ้าเอาเพื่ออนาคจต ก็ 5000W ถ้าจะ 8800x2 จริงๆ ก็ไปหยิบ 1000W มาเลย เฮ้อๆ ซื้อการ์ดจอแรงๆได้ตัวเลยราคา
        ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800 GTS 320mb*2 ต้องใช้psuเท่าไรคับ

Comment

หลังจากสอบเสร็จวันอังคารนี้จะไปซื้อแล้วครับ
          thx คุณTWK.+คุณWikorn มากคับ

cpu: C2D E6300
          ram: Kingston 1GB/667 *2 ส่วนคอแชร์ XMS2 คงตังไม่พออ่ะคับ
          main: ASUS Striker
          vga: xfx 8800gts 320mb*2
          psu: Enermax Liberty 500W ตัวนี้ไหวไหมคับ

แล้วเคสนี่แบบใสดีป่าวคับ
          Last edited by LUClFER; 5 Mar 2007, 02:49:13.

Comment

มีร้านไหนที่มีขายครบบ้างอ่ะคับที่พันทิพอ่ะ

Comment

อุปกรณ์ส่วนมากที่ท่านตั้งไว้หาได้ที่ busitek เสียเป็นส่วนใหญ่คับ

ซัพพลาย 500w คงไม่ไหวอ่ะคับ VGA 2ตัว คงต้องพึ่ง 650+ ล่ะคับ

น่าเสียดายแฮะที่แรมได้แค่นั้นทั้งๆที่ทุกอย่างโอเคหมดแล้วแท้ๆ

Comment

สงสัย8800gtsต้องซื้อไปแค่ตัวเดียวก่อนอีกตัวต้องซื้อเดือนหน้า T-T
                แรมของ kingston ไม่ค่อยดีเหรอคับ

Comment

ม่ายใช่ไม่ดีหรอก แต่มันไม่ค่อยสมกับอุปกรณ์อื่นๆในเครื่องน่ะคับ มันเลยดูไม่สมประกอบน่ะคับ

แต่ก้อนะ...ตังถึงใจถึงก้อจัดไปคับ

Comment

Originally posted by LUClFER View Post
                    หลังจากสอบเสร็จวันอังคารนี้จะไปซื้อแล้วครับ
                    thx คุณTWK.+คุณWikorn มากคับ

ram: Kingston 1GB/667 *2 ส่วนคอแชร์ XMS2 คงตังไม่พออ่ะคับ
                    vga: xfx 8800gts 320mb*2
                    psu: Enermax Liberty 500W ตัวนี้ไหวไหมคับ

แล้วเคสนี่แบบใสดีป่าวคับ

ดูแรมตัวนี้ก่อนดีไหมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=37347

Comment

Originally posted by มาช่วยเกา View Post
                      ดูแรมตัวนี้ก่อนดีไหมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=37347
                      น่าสนใจดีครับถ้าเงินพอ - -

Comment

8800 2 ตัวกินไฟอลังการครับ

Comment

ไปนอนล่ะครับ เด๋วพรุ่งนี้ไปซื้อ(วันนี้แล้วนี่หว่า)
                          ได้ยังไงแล้วแต่ตังในกระเป๋าคับ 5555
                          งบคงซัก53,000ได้มั้ง ยังไม่รวมค่ารถ - -
                          Last edited by LUClFER; 6 Mar 2007, 02:29:17.

Comment

ซื้อแล้วครับวันนี้ ที่ร้าน tk - -
                            แต่ยังลงไรไม่ได้เลย ตัววินโดวมีปัญหาเยอะ อ่ะ
                            เลยต้องทิ้งคอมไว้ที่ร้านเค้าก่อน T-T

Comment

vga: xfx 8800gts 320mb*2 ---> เอาจริงอะ 500W ไม่น่าไว้ เป็นผมเอา 8800GTX ดีก่า

ว่าเป็นแล้ว อิษฉาคนมีตังจริงโว๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X