Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนํามอนิเตอร์ทีครับ งบ7000-10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนํามอนิเตอร์ทีครับ งบ7000-10000

ว่าจะหา มอนิเตอร์ LCD มาใช้สักตัวหน่ะครับ งบ 7000-10000
    อยากได้แบบจอใหญ่ๆหน่อยสัก 22นิ้ว กะเอาไว้เล่นเกมส์กับดูหนัง ขอแบบที่มันทนๆสักหน่อยนะครับ
    รึมีประกันนานๆสักหน่อยก็ยังดี วันนึงผมเปิดเกือบตลอดครับ เคยเห็นในบอร์ดมีคนว่าใช้ได้ปีกว่าก็เสีย แบบนี้ก็ไม่ไหวอ่ะ คือที่บ้านใช้CRTแบบจอนูนเก่าๆสุดๆอ่ะ แต่ทนมาได้6ปีละ ที่อยากเปลี่ยนเพราะมันจอแค่17นิ้วเอง
    จริงๆผมก็ไปดูในแต่ละเวปมาบ้างนะครับ แต่ดูทางเวปผมไม่รู้ว่ารุ่นไหนเป็นจอแก้วบ้างอ่ะ
    คืออยากได้แบบจอแก้วเพราะมีคนว่าภาพสวยกว่า แล้วห้องผมมันก็มืดๆด้วย
    พอร์ตนี่แค่มีDVIก็พอครับ ไม่เอาแบบที่ติดลําโพงนะครับ
    แล้วก็ขอถามประดับความรู้หน่อยครับ ผมเคยอ่านเจอในบอร์ด
    มีคนว่าที่มันเขียนrespond time 2msแต่ก็เป็นแค่แบบ gray to gray ไม่ใช่ black to black
    แต่ผมไม่เคยเห็นรุ่นไหนเขียนกํากับ btb เลยอ่ะ รึว่าที่ไม่เขียนคือ btb ?
    ถ้าใช่ แล้วมันจะเทียบสเป็คกันยังไงครับ คือที่ไม่เขียน มันมีแต่5msอ่ะ
    แล้วก็ช่วยแนะนําวิธีเช็ค dead pixel ทีครับ เห็นในบอร์ดว่าต้องใช้ตาดูอย่างเดียว พอมีวิธีอื่นมั้ยครับ
    เพราะว่าผมต้องฝากคนอื่นซื้อเนี่ยสิ กลัวไม่ชัวอ่ะ เพราะมันส่งค่อนข้างไกล จะเอาไปเครมลําบากมาก

SAMSUNG T220

2 ms

20000:1 DVI

9500 บาทครับ

Comment

ใครพอมีวิธีดูมั้ยครับว่าตัวไหนเป็นจอแก้วอ่ะ รึว่าต้องไปดูที่ร้านอย่างเดียว
      Last edited by Jule; 2 Jan 2009, 10:38:56.

Comment

Working...
      X