Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?

ใครใช้บอร์ด Ep31-ds3l แล้วเป็นอย่างผมบ้าง?
    ocกับE6420
    ปรับบัสcpuเท่าไร พอsave>restartค่าก็กลับมาเป็นautoเหมือนเดิม
    ปกติcpuตัวนี้ใช้กับบอร์ดp35-ds3pปรับบัสcpuที่325*8(ปกติผมจะปรับเพิ่มนิดหน่อยไม่ปรับมาก)
    แต่พอมาเจอบอร์ดตัวนี้ปรับไม่ได้เลย ไม่ว่าจะเพิ่มนิดหน่อยก็ไม่ได้(320,310,300,290,280*8)

บอร์ด Ep31-ds3l เป็นบอร์ดเพิ่งเคลมมาครับ

เคยอ่านเจอว่า gigabiteบางตัว biosไม่จำค่าที่เราoc
    หรือว่าของผมจะเป็นเช่นเดียวกัน ว่าจะเอาไปเคลมอีกรอบ..

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย

e6420+stocksink
    ga-ep31-ds3l
    g-skill 2*2pq
    vga 1650pro
    enlight 450w

ลองถามในห้อง GIGAZONE น่าจะมีคนที่ช่วยได้

Comment

ถ้า oc ไม่ผ่านไบออสมันจะไม่จำนะ แล้วมันจะปรับกลับมาเปง auto เหมือนเดิม ลองปรับบัส 333 *9 ดู
      ปล.ก่อนปรับควรคืนค่าปกติหั้ยไบออส แล้วค่อยปรับแต่งใหม่

Comment

ds3l เป็นเช่นนั้นแล ทำใจสะเซตค่าดีทุกอย่างใช้ไปได้ เดือนเดือนต่อมารีเซตสะงั้น - -*

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับ...เพราะผมก็เป็น

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=363873

ตามมาแจมครับพี่น้อง

Comment

ส่งเคลมครับ

Comment

ผมก็เป็น clock ไม่พ่านมันก็ไม save ครับ

Comment

อัพเดจไบออส

Comment

ก็มัน oc ไม่ผ่านมันก็คืรค่าเดิมสิ

Comment

ใครว่า EP31-DS3L ไม่จำค่า..ฮ่าๆ(ตลก)
                      ของผมยังลาก E2200 ไปได้ตั้ง 3.8GHz
                      เล่นบัสยังได้ตั้ง 444*8 (ผมยังอ่อนอยู่ถ้าเทพๆอย่างหลายๆท่านคงถึง 4GHz)

Comment

ผมก็มีครับตัวนี้ มันไม่จำค่าจริงๆ ถึงแม้จะคล็อกผ่าน

ผมเคยหาในบอร์ดนี้แหล่ะ วิธีแก้ที่หาได้คือให้เสียบสาย SATA แค่พอร์ท 1 กับ 3 ไม่ก็เสียบแค่ 2 กับ 4 ครับ แล้วมันถึงจะไม่เอ๋อ ถ้าเสียบใช้อุปกรณ์แค่เส้นเดียว มันก็ไม่จำค่า ถ้าใช้สามเส้น มันก็ไม่จำค่า

สรุปคือถ้าจะใช้บอร์ดนี้แล้วคล็อก ให้มีอุปกรณ์การเก็บข้อมูลต่างๆ ได้แค่สองตัวเท่านั้น เสียบสองพอร์ท

เอ.. ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเสียบเต็มสี่พอร์ทมันจะเซฟรึเปล่านะครับ ผมอ่านผ่านๆ ว่าเซฟเหมือนกัน ลองดูละกันนะครับ ผมอ่านในบอร์ดนี้มานี่แหล่ะ ผิดถูกยังไงก็ขออภัย (ขี้เกียจหากระทู้)

ท่านไหนที่ใช้ตัวนี้คล็อกแล้วมันจำค่า ก็มาบอกหน่อยนะครับว่าใช้พอร์ท SATA อยู่กันพอร์ท แล้วใช้พอร์ทเบอร์ไหนบ้าง

Comment

ผมเสีย 3พอร์ทหร้อมกันเลย..คล็อกผ่านสะบาย

Comment

คล๊อคไม่ผ่านบางทียังไม่คืนค่า ต้องเคลียไบออส
                            แต่คนละรุ่นครับ อิอิ

Comment

มีปัญหาเรื่อง Sataนี่เองถ้าHDD3 DVD1 ซวยชิบหายดีนะซื้อ P31มาแทน

Comment

Working...
                              X